Mỗi tuần một chuyên đề

Hợp đồng thuê ngoài???

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
:wall::wall:Các anh chị ơi giúp em với? Mấy hôm nay thuế xuống quyết toán cty em họ đòi loại chi phí thuê ngoài của em ra.Họ bảo nếu thuê ngoài như thế này thì họ bắt người được thuê phải có hoá đơn đỏ (mua ở nơi quản lý). Trong khi đó chúng em thuê mỗi lần một đội, mỗi người khoảng 200ng-300ng/1lần và có hợp đồng thuê ngoài, bảng thanh toán, giấy uỷ quyền, thanh lý, phiếu chi, CMTND của từng người.có đầy đủ chữ ký của người đại diện và từng người một trong bảng thanh toán. Nhưng họ không chấp nhận. Như vậy là sao ạ?Em phải làm gì bây giờ, lấy căn cứ ở đâu để có thể giải trình cho dễ nghe và hợp lý để họ không loại của em ra. Không thì chít em. Help Me!!!!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
có ai giải quyết giùm em với ko????? Mai họ vẫn làm và em vẫn phải giải trình tiếp.hic

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
:wall::wall:Các anh chị ơi giúp em với? Mấy hôm nay thuế xuống quyết toán cty em họ đòi loại chi phí thuê ngoài của em ra.Họ bảo nếu thuê ngoài như thế này thì họ bắt người được thuê phải có hoá đơn đỏ (mua ở nơi quản lý). Trong khi đó chúng em thuê mỗi lần một đội, mỗi người khoảng 200ng-300ng/1lần và có hợp đồng thuê ngoài, bảng thanh toán, giấy uỷ quyền, thanh lý, phiếu chi, CMTND của từng người.có đầy đủ chữ ký của người đại diện và từng người một trong bảng thanh toán. Nhưng họ không chấp nhận. Như vậy là sao ạ?Em phải làm gì bây giờ, lấy căn cứ ở đâu để có thể giải trình cho dễ nghe và hợp lý để họ không loại của em ra. Không thì chít em. Help Me!!!!!:wall:

Bạn thuê người nông dân ( lượm ngoài đường )thì chỉ cần tên , địa chỉ và CMND của từng người là được mà . Bên mình cũng mới QT thuế nè , mà không có CMND nữa í và mình đã được nghe thuế nhắc nhở là có thêm CMND nữa là được.Hihihihi:beernow:

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Thank snownight nhiều nhưng bên em oái oăm cơ, họ ko chấp nhận.Bên em thuê là thuê ngoài nhưng phải là người biết làm (có kỹ thuật một chút). em đang rối là ko biết giải trình thế nào cho dễ nghe một chút để họ ko loại chi phí này của em nè. Chán chết

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA