Mỗi tuần một chuyên đề

Bắt đầu với kế toán...

• Thread starter haygiuptoi
  • Ngày gửi
H

haygiuptoi

Guest
Xin chào các bạn, những người đồng nghiệp đáng mến!
Tôi đã tốt nghiệp đã hơn 1 năm nay nhưng do điều kiện công việc tôi không được tiếp súc với đúng chuyên ngành kế toán mà mình đã học nên giờ đây khi trở về với đúng công việc mà mình sẽ gắn bó lâu dài tối rất bỡ ngỡ và không biết phải bắt đầu từ đâu.
Điều tôi còn nhớ rõ nhất đó là 1 số nghiệp vụ kế toán và cách định khoản, sử dụng word, Ex.
Mong mọi người góp ý giúp đỡ tôi có được những viên gạch đầu tiên cho căn nhà mơ ước!
Cám ơn mọi người!
Trân trọng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Xin chào các bạn, những người đồng nghiệp đáng mến!
Tôi đã tốt nghiệp đã hơn 1 năm nay nhưng do điều kiện công việc tôi không được tiếp súc với đúng chuyên ngành kế toán mà mình đã học nên giờ đây khi trở về với đúng công việc mà mình sẽ gắn bó lâu dài tối rất bỡ ngỡ và không biết phải bắt đầu từ đâu.
Điều tôi còn nhớ rõ nhất đó là 1 số nghiệp vụ kế toán và cách định khoản, sử dụng word, Ex.
Mong mọi người góp ý giúp đỡ tôi có được những viên gạch đầu tiên cho căn nhà mơ ước!
Cám ơn mọi người!
Trân trọng.
Mọi người rất sẵn lòng giúp đỡ bạn. Chúc bạn sớm xây được căn nhà mơ ước !

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Bạn ui, word, excel thì bạn phải tự học là chủ yếu rùi, bạn vào trang: giaiphapexcel để học thêm về excel nhé, còn word thì đơn giản thôi, bạn cứ thực hành nhiều thì ok thôi.
còn về Kế toán: bạn cần xem lại những kiến thức cơ bản (trong các giáo trình đều có), rồi vào diễn đàn này học hỏi thêm kinh nghiệm nữa. và nhất là sau khi đã xem lại các kiến thức của mình rồi thì bạn phải tìm 1 công việc kế toán. thực tế là trường học tốt nhất mà bạn.
chúc bạn trở thành một kế toán giỏi.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Trong thời gian bạn làm quen với công việc kế toán, bạn sẽ có nhiều thời gian để học hỏi thêm rất nhiều những kiến thức bổ ích khác. Tôi cũng như bạn thôi, bị lãng quên rất nhiều do mình làm trái ngành, trái nghề. Bây giờ quay lại thấy bỡ ngỡ, nhưng thời gian sẽ cho bạn những gì mà bạn muốn.
Thân!

M

mecudo168

Guest
15/10/08
2
0
0
42
hà nội
ôi, giống mình quá. thời gian vừa rồi, lập GD, sinh con...phải mất gần 2 năm, bây giờ mình cũng đang ôn lại KT để chuẩn bị CV. Mình cũng đang bỡ ngỡ quá, tại vì nghĩ làm hơi lâu mà. Các bạn có kinh ngiệm gì giúp mình nữa nhé, thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA