đạo đức nghề nghiệp của kiểm toán viên

• Thread starter nguyenhuuthua
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thực ra, đọc ý kiến bạn nãy giờ đã 2 lần rồi mà cũng chưa hiểu bạn muốn nói gì? Ko biết do mình chưa đủ trình độ tiếp thu hay do ko đủ vốn sống cần thiết để nắm bắt được suy nghĩ đó. Song, lý do mà mình yếu thích kiểm toán ko chỉ vì cái hay của nó mà còn bởi đây là nghề là nghiệp là cuộc sống của những người đã, đang và sẽ thành kiểm toán viên.
Đạo đức là vấn đề muôn thuở, mà dù người ta nói ra hay nói vào đều phát sinh và hiện hữu, còn vần đề sinh tồn hay bản năng, thì người xưa đã có câu: Có thực mới vực được đạo, agree?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Thực ra, đọc ý kiến bạn nãy giờ đã 2 lần rồi mà cũng chưa hiểu bạn muốn nói gì? Ko biết do mình chưa đủ trình độ tiếp thu hay do ko đủ vốn sống cần thiết để nắm bắt được suy nghĩ đó. Song, lý do mà mình yếu thích kiểm toán ko chỉ vì cái hay của nó mà còn bởi đây là nghề là nghiệp là cuộc sống của những người đã, đang và sẽ thành kiểm toán viên.
Đạo đức là vấn đề muôn thuở, mà dù người ta nói ra hay nói vào đều phát sinh và hiện hữu, còn vần đề sinh tồn hay bản năng, thì người xưa đã có câu: Có thực mới vực được đạo, agree?
Bạn có biết nghề làm trọng tài trong bóng đá không ? kiểm toán cũng gần giống như vậy đấy ? Bạn là người phân biệt cái đúng, cái sai trên sân cỏ, như nếu bạn có ý thiên dị cho đội B thì đội A bị thiệt, vì thế những người làm kiểm toán tốt phải y như BAO CÔNG VẬY ĐẤY BẠN À . Có như vậy thì mới đánh giá là trung thực và công minh . vì thế kiểm toán cần có đạo đức nghề nghệ hơn các nghề khác bạn à ! còn kiếm tiền thì có rất nhiều cách bạn à !
Có thực mới vực được đạo, agree?

Sửa lần cuối:
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
sao cứ nói mãi mà ko hiểu nhỉ, ai nói kiểm toán viên giàu có nào, phải tuỳ nữa chứ. Mà ai có đảm bảo được công bằng tuyệt đối ko, vì thế mới có khái niệm tương đối và hợp lý đấy chứ.Bao công thời xưa còn thấy, chứ bay giờ lý thông coi bộ lấn sân thạch sanh à, bản thân tui còn ko biết mình thiên về thạch sanh hay lý thông nữa, huống hồ...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA