Hạch Toán Chi Phí Cho Dịch Vụ Photo

• Thread starter muathangnam
  • Ngày gửi
M

muathangnam

Guest
3/12/07
34
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà!
Công ty mình mới mở thêm lĩnh vực dịch vụ photo mình không biết đối với dịch này thì có cần xây dựng bảng kế hoạch tiêu hao nguyên vật liệu chính và nguyên vật liệu phụ không? Mình không hiểu khi xuất giấy, mực để photo thì hạch toán vào đâu? Cả mức độ sản phẩm hỏng nữa? Cả nhà giúp mình với. Cám ơn nhiều nha!:help:

Khóa học Quản trị dòng tiền
sparrow

sparrow

Chimse
20/8/07
250
1
18
Hai Bà Trưng
Chào cả nhà!
Công ty mình mới mở thêm lĩnh vực dịch vụ photo mình không biết đối với dịch này thì có cần xây dựng bảng kế hoạch tiêu hao nguyên vật liệu chính và nguyên vật liệu phụ không? Mình không hiểu khi xuất giấy, mực để photo thì hạch toán vào đâu? Cả mức độ sản phẩm hỏng nữa? Cả nhà giúp mình với. Cám ơn nhiều nha!:help:

photo nếu theo HD thì theo dõi chi phí cho từng HĐồng. nhưng nếu khách lẻ thì cứ tập hợp chi phí để cuối tháng XĐ KQKD. khi xuất giấy, mực hạch toán vào TK chi phí 621(theoQĐ15) hoặc vào TK154(QĐ48), SP hỏng hạch toán giảm doanh thu. nói tóm lại làm hệt như DN SX

H

hoalan1990

Guest
12/8/09
4
0
0
37
ha noi
các bác ơi, cty em bên lĩnh vực cầm đồ, các bác bảo em cách hạch toán để làm báo cáo thuế TNDN quý với.

H

hoalan1990

Guest
12/8/09
4
0
0
37
ha noi
em mới làm ở cty dịch vụ cầm đồ, cty em thành lập năm 2008, trong BCTC 2008 chị kế toán cũ làm doanh thu bằng 0. cty em ko xuất hóa đơn, chỉ có hóa đơn đầu vào mua thiết bị quản lý. Nếu muốn làm có doanh thu thì phải có hóa đơn chứng từ, nhưng bên em ko có. vậy em nên hạch toan thế nào bây giờ. các bác bảo em với! em cám ơn rất nhiều!

H

hophuong1308

Guest
16/10/09
1
0
0
39
da nang
Dịch vụ in ấn phô tô !

photo nếu theo HD thì theo dõi chi phí cho từng HĐồng. nhưng nếu khách lẻ thì cứ tập hợp chi phí để cuối tháng XĐ KQKD. khi xuất giấy, mực hạch toán vào TK chi phí 621(theoQĐ15) hoặc vào TK154(QĐ48), SP hỏng hạch toán giảm doanh thu. nói tóm lại làm hệt như DN SX

Cty mình cũng làm dịch vụ in ấn phô tô, nhưng mình lúng túng chưa biết hạch toán như thế nào để ra 1 sản phẩm , bạn có thể giúp mình rõ hơn về hạch toán chi phí mực, giấy, ,chi phí lương tính vào tài khoản 627 hay 642 , sản phẩm hỏng chổ mình là thường xuyên , mình phải làm thủ tục gì để xác định rõ sản phẩm hỏng để ghi giảm doanh thu , mong nhận được chỉ dẫn của bạn, cũng như các bạn trên diễn đàn. Thân chào !

V

Vang Tuc Tri

Guest
3/11/07
5
1
0
40
Quận 5, Tp.HCM
Hach toan Cty dich vu

Chào các bạn!
Tiêu đề mà các bạn đưa ra là: dịch vụ photo, thì cách hach toán như sản xuất là ko đúng rùi nhe! Xem lại đi!

C

congbinh89

Guest
17/12/13
3
1
1
34
Hà Nội
Hi các anh/ chị,( hophuong1308; sparrow).
Em cũng mới làm cho công ty về photo, in ấn; nên có nhiều vấn đề khúc mắc về hạch toán chi phí, doanh thu.
Anh/ chị có thể chỉ giúp em được không?
Anh chị có thể cho em xin số điện thoại, em hỏi trực tiếp nhé.
Thks!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA