Thủ tục thanh lý tài sản cố định tại cơ quan HCSN?

• Thread starter vanhieu1310
  • Ngày gửi
V

vnproject

Guest
22/12/14
2
0
3
32
Anh chị cho em hỏi 1 chút ạ.Em làm tại cơ quan nhà nước, em muốn hỏi anh chị là bên cơ quan em chuẩn bị thanh thanh lý xe ô tô nói chung đã được bên trên duyệt thanh lý.Thì theo như các bước của anh hay chị longgianvnhn là đủ để làm thủ tục thanh lý như trường hợp em đang thắc mắc phải k ạ.Bên em là đơn vị k có thu chỉ có chi thôi ạ.Em cảm ơn anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HongTan

Guest
16/3/17
1
1
1
38
Ðề: Thủ tục thanh lý tài sản cố định tại cơ quan HCSN?

Tham gia về thủ tục Thanh lý TSCĐ: Theo đơn vị mình thì trước tiên phải có:
1. Công văn đề nghị thanh lý gửi Bộ chủ quản.(kèm danh sách TSCĐ cần thanh lý, huỷ)
2. Thành lập Ban thanh lý => định giá TSCĐ thanh lý.
3 Tiến hành làm thanh lý: + Danh sách bán thanh lý
+ Danh sách đề nghị huỷ
4. Biên bản kết quả thanh lý và làm thủ tục giảm TSCĐ, số tiền thu được từ thanh lý sau khi trừ các khoản chi phí liên quan đến thanh lý (nếu còn). Lập phiếu thu vào quỹ PTHĐSN.
Cá bạn xem có gì cần bổ sung thì cho mình biết với nhé.

Ðề: Thủ tục thanh lý tài sản cố định tại cơ quan HCSN?

Tham gia về thủ tục Thanh lý TSCĐ: Theo đơn vị mình thì trước tiên phải có:
1. Công văn đề nghị thanh lý gửi Bộ chủ quản.(kèm danh sách TSCĐ cần thanh lý, huỷ)
2. Thành lập Ban thanh lý => định giá TSCĐ thanh lý.
3 Tiến hành làm thanh lý: + Danh sách bán thanh lý
+ Danh sách đề nghị huỷ
4. Biên bản kết quả thanh lý và làm thủ tục giảm TSCĐ, số tiền thu được từ thanh lý sau khi trừ các khoản chi phí liên quan đến thanh lý (nếu còn). Lập phiếu thu vào quỹ PTHĐSN.
Cá bạn xem có gì cần bổ sung thì cho mình biết với nhé.
Bạn ơi bạn làm thanh lý TS xong chưa cho mình xin mẫu và thủ tục thanh lý như thế nào với nếu được bạn gửi vào mail cho mình : nguyenthihongkt85@gmai.com với nhé ! Mình cảm ơn bạn!

• Like
Reactions: hangnguyen23
P

Phúctt

Guest
5/5/17
2
0
1
39
Bên mình tl xe ô tô có nguyên giá dưới 500tr và đã khấu hao hết. đã làm hồ sơ trình sở Tài chính và đã có Qđ của UBND tỉnh đồng ý cho thanh lý, Bạn nào đã gặp TH này rồi chia sẽ jup mình kinh nghiệm các bước tiếp theo với. mình rất cảm ơn./.

C

caoductra

Guest
7/6/08
7
0
1
pho nui
Bên mình tl xe ô tô có nguyên giá dưới 500tr và đã khấu hao hết. đã làm hồ sơ trình sở Tài chính và đã có Qđ của UBND tỉnh đồng ý cho thanh lý, Bạn nào đã gặp TH này rồi chia sẽ jup mình kinh nghiệm các bước tiếp theo với. mình rất cảm ơn./.
Trường hợp này nếu muốn nhanh bạn làm hợp đồng với trung tâm bán đấu giá ts (nhà nước hoặc tư nhân đều được). sau khi họ thanh lý xong thì chi trả các khoản chi phí còn lại bao nhiêu thì nộp ngân sách nhà nước tại kho bạc
Còn trường hợp còn lại bạn đi thẩm định giá ts sau đó
bước 1 họp cơ quan gồm lãnh đạo, công đoàn, chi đoàn, các phòng ban,... để quyết định phương án bán tài sản (bên mình chọn bán chỉ định)
Bước 2: Sau đó thành lập hội đồng bán tài sản thanh lý
Bước 3: ra thông báo bán ts thanh lý dán ở bảng tin cơ quan (quy định thời gian đăng ký và thời gian bán ts) có mẫu đăng ký kèm theo
Bước 4: sau khi có đăng ký mua ts thường thì đăng ký 03 người trở lên (có giá cao hơn hoặc bằng giá thẩm định) tổ chức họp Ban Thanh lý tài sản và mời những người đăng ký lên công khai đăng ký mua , giá mua... => quyết định bán cho người có giá mua cao nhất
Bước 5: ra quyết định thanh lý
Bước 6: hợp đồng, thanh lý hợp đồng
Bước 7 bàn giao ts
Bước 8: làm tờ trình lên Sở Tài chính nhờ xuất đơn
Bước 9: Báo giảm tài sản cho Sở Tài chính

H

hangnguyen23

Guest
12/5/17
2
0
1
34
Bạn ơi bạn làm thanh lý TS xong chưa cho mình xin mẫu và thủ tục thanh lý như thế nào với nếu được bạn gửi vào mail cho mình : hang23101989@gmai.com với nhé ! Mình cảm ơn bạn!

Y

yentran1712

Sơ cấp
31/5/17
3
0
1
32
Trường hợp này nếu muốn nhanh bạn làm hợp đồng với trung tâm bán đấu giá ts (nhà nước hoặc tư nhân đều được). sau khi họ thanh lý xong thì chi trả các khoản chi phí còn lại bao nhiêu thì nộp ngân sách nhà nước tại kho bạc
Còn trường hợp còn lại bạn đi thẩm định giá ts sau đó
bước 1 họp cơ quan gồm lãnh đạo, công đoàn, chi đoàn, các phòng ban,... để quyết định phương án bán tài sản (bên mình chọn bán chỉ định)
Bước 2: Sau đó thành lập hội đồng bán tài sản thanh lý
Bước 3: ra thông báo bán ts thanh lý dán ở bảng tin cơ quan (quy định thời gian đăng ký và thời gian bán ts) có mẫu đăng ký kèm theo
Bước 4: sau khi có đăng ký mua ts thường thì đăng ký 03 người trở lên (có giá cao hơn hoặc bằng giá thẩm định) tổ chức họp Ban Thanh lý tài sản và mời những người đăng ký lên công khai đăng ký mua , giá mua... => quyết định bán cho người có giá mua cao nhất
Bước 5: ra quyết định thanh lý
Bước 6: hợp đồng, thanh lý hợp đồng
Bước 7 bàn giao ts
Bước 8: làm tờ trình lên Sở Tài chính nhờ xuất đơn
Bước 9: Báo giảm tài sản cho Sở Tài chính

Y

yentran1712

Sơ cấp
31/5/17
3
0
1
32
bạn cho mình hỏi bên mình thanh lý TS dưới 100tr thì thủ tục làm ntn, mình có cần mời bên thứ 3 định giá ko hay bên mình tự làm cũng đc???
cho mình xin ít ý kiến với, đang hoang mang chưa biết làm thế làm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA