Mỗi tuần một chuyên đề

Tính MIRR và Payback trong BA II Plus

• Thread starter sn99
  • Ngày gửi
S

sn99

Guest
24/10/08
14
0
0
hanoi
hic, chào các bác, chả là hôm qua e mới tậu được con Plus này về. Mới sử dụng nên cũng chưa được thành thạo cho lắm. Em cũng ngâm cứu cái guidebook của nó rồi, nhưng mà khôg thấy hướng dẫn phần tính MIRR với Payback, mần mãi mà không ra :wall:, trong khi đó thấy chức năg của nó ghi là có tính đc mấy cái đấy. Các bác chỉ dùm cho e, e đang rất cần. E mạo muội lấy luôn 1 ví dụ đơn giản, bác nào biết cách tính chỉ luôn cho e với
CF0 = -100$
CF1= 10$
CF2= 60$
CF3= 80$
Discount rate = 10%
Disc payback=?
payback = ?
MIRR=?

thanks các bác. ( chẳng nhẽ ngồi tính tay còn hơn:director:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tojoACCA

Guest
20/6/08
28
0
0
HCM
Theo hiểu biết của mình thì chỉ có TI BA professional mới tính được MIRR, còn (disc) payback thì cũng phải tính bằng tay (ngay cả trong excel cũng vậy)

S

sn99

Guest
24/10/08
14
0
0
hanoi
e đọc mấy cái chức năng của máy nay` trong web của bọn texas, n có nói la` tính đc MIRR với payback ma`. Có bác nao` đang dung` máy nay` không, giúp e với, e đag cân` lắm:wall:

M

maytinhtrangan

Guest
21/3/09
1
0
0
Tp.Hồ Chí Minh
Tính Payback trong BA II Plus & BA II Plus Professional

e đọc mấy cái chức năng của máy nay` trong web của bọn texas, n có nói la` tính đc MIRR với payback ma`. Có bác nao` đang dung` máy nay` không, giúp e với, e đag cân` lắm:wall:

bạn xem cách bấm máy trang 42 manual là có. nếu không có sách thì vào đây tải cả sách training http://www.texas-vernier.com/index.php?language=VN&module=product&content=add_product&action=view&pid=91

Công ty TNHH Tràng An
Địa chỉ: 1165 Trần Hưng Đạo, P.5, Q.5, TP.HCM
Tel: 08 39239341- 39239353- 0903664519 Email: maytinhtrangan@pmail.vnn.vn
YM!: robert_vinh69

K

kidrock

Guest
19/11/08
20
0
0
40
homeless
Cái của mình là BA II Pro nhưng chắc cũng dùng như vậy.

1- Clear work 2nd + ce

2- CF -100 enter

3- Dùng phím mũi tên lên xuống để nhập CF 1, 2, 3 chú ý bỏ qua F vì nó tự động là 1 kỳ

4- Sau đó ấn NPV nhập I là 10 enter

5- nhấn mũi tên xuống đên PB (payback) và tính, nhấn CPT sẽ ra là 2.38

6- nhấn xuống nữa là DPB (discount payback) ấn CPT ra là 2.69

7- tính IRR bằng cách ấn tiếp IRR phím ngay cạnh NPV, ấn CPT để tính ra là 18.13

8- Nhấn mũi tên xuống để nhập reinvestment rate (RI) giả định của bác là 10% đi nhấn 10 và enter

9- Nhấn mũi tên xuống MOD (modified internal rate of return) và ấn CPT ra là 16.50

10- problem solved.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA