Khi xuất hoá đơn mà không đảm bảo đầy đủ chữ ký

• Thread starter cobanbonmat
  • Ngày gửi
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
:wall:Chuyện là Cty em là Cty dịch vụ, sau khi thực hiện xong dịch vụ thì sẽ xuất hoá đơn gửi sang cho đối tác và đợi người ta chuyển tiền. Vì thế trên HĐ ko bao giờ có chữ ký "người mua hàng". Em định ghi là "Bán hàng qua điện thoại", như vậy có kỳ không ạ, vì Cty em là Cty dịch vụ mà. Anh chị và các bạn nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì xin chỉ giúp em với. Em xin cám ơn cả nhà!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngọc

Guest
Bên mình cũng làm về dịch vụ và lúc nào cũng ghi là bán hàng qua điện thoại (ghi thêm số đện thoại của bên người mua hàng nữa nhé!) ít khi có chữ ký khách hàng lắm. Mình làm vậy và thuế đã chấp nhận.

H

huong2004

Guest
31/7/08
2
0
0
36
ba vi ha tay
theo mình thì bạn cứ­ ghi là mua hàng qua điện thoại.Bên mình cũng có lần mua hàng họ cung ghi là mua hàng qua điện thoại mà.Không sao đâu bạn à.Chúc bạn làm việc tốt nhé!

M

mechip

Sơ cấp
21/11/08
19
0
0
40
HA NOI
đúng đấy cứ ghi là bán hàng qua đt là đc, tớ cũng toàn làm thế thuế họ chấp nhận mà. yên tâm đi

Bienvang

Bienvang

game đế chế
23/11/08
231
0
16
xa lam
:wall:Chuyện là Cty em là Cty dịch vụ, sau khi thực hiện xong dịch vụ thì sẽ xuất hoá đơn gửi sang cho đối tác và đợi người ta chuyển tiền. Vì thế trên HĐ ko bao giờ có chữ ký "người mua hàng". Em định ghi là "Bán hàng qua điện thoại", như vậy có kỳ không ạ, vì Cty em là Cty dịch vụ mà. Anh chị và các bạn nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì xin chỉ giúp em với. Em xin cám ơn cả nhà!:015:
Vậy công ty bạn có chức năng kinh doanh bán hàng qua điện thoại k? Vậy còn khi bạn thu tiền có ký nhận k?

L

lamlocninh

Guest
5/12/08
1
0
0
bình phước
công ty mình cũng có bán hàng, do hàng giao tại kho ở xa nên không có người đến ký hóa đơn , mình ghi bán hàng qua điện thoại mà không thấy ai nói gì. Nhưng mình cũng lo là việc bán hàng qua điện thoại có giới hạn lượng tiền không nhĩ. Nế giá trị hóa đơn lớn đến hàng tỷ hoặc chục tỷ có sao không? Có ai biết thì giúp mình với nhé.

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Vậy công ty bạn có chức năng kinh doanh bán hàng qua điện thoại k? Vậy còn khi bạn thu tiền có ký nhận k?
Không cần phải có chức năng bán hàng qua điện thoại. Giả sử khách hàng thanh toán qua ngân hàng thì sao?. Bạn cứ yên tâm, không hề bị giới hạn về số lượng và trị giá.

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai

Chức năng đó quy định ở đâu và ai quy định vậy? Bạn có thể cho mình không?

H

hoaiphong99

Guest
24/2/06
52
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Mình nghĩ chử kí người mua trên hóa đơn chủ yếu là để cho người bán có chứng cứ trong trường hợp người mua nợ - chưa trả tiền. Còn người ta trả TM hay nợ nhưng trả rồi thì vô tư đi, bạn kí cũng được chả chết ai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA