Di chuyển qua lại giữa các sheet

• Thread starter myxuyen
  • Ngày gửi
H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Chắc các bạn ai cũng biết khi Click chuột phải vào những mũi tên ở góc trái của Sheet Tab, bạn sẽ thấy một menu hiện ra với danh sách các Sheet cho chúng ta lựa chọn.
Nếu chúng ta giấu thanh Sheet Tab đi, thì chúng ta không còn sử dụng được chức năng này nữa. Chúng ta sẽ đem công cụ này ra bằng cách chép các Source Code sau vào các Module và ThisWorkbook. Khi đó, bạn chỉ cần Click chuột phải lên bất cứ vị trí nào trên Sheet và chọn trên Menu, DS các Sheet sẽ hiện ra giống như khi các bạn Click vào những mũi tên ở góc trái Sheet Tab vậy.
Bạn vào cửa sổ VBA và Insert Module. Chép Code sau vào Module :

Option Explicit

Sub IndexCode()
Application.CommandBars("workbook Tabs").ShowPopup
End Sub

Và Double Click vào ThisWorkbook, chép Code sau :

Option Explicit

Private Sub Workbook_SheetBeforeRightClick(ByVal Sh As Object, ByVal Target As Range, Cancel As Boolean)
Dim cCont As CommandBarButton
On Error Resume Next
Application.CommandBars("Cell").Controls("Sheet Index").Delete
On Error GoTo 0
Set cCont = Application.CommandBars("Cell").Controls.Add _
(Type:=msoControlButton, Temporary:=True)
With cCont
.Caption = "Sheet Index"
.OnAction = "IndexCode"
End With
End Sub

Kết luận :
Với những bạn chỉ thích Click chuột phải và sử dụng Menu Pop-up, thì cách này cũng như Add-in của bạn Levanduyet là phù hợp.
Với những Add-in khác, bạn có thể sử dụng trên thanh Menu, và đặc biệt Add-in Workbook Navigation và Navigator sẽ cho bạn nhiều chức năng hơn, bạn có thể di chuyển qua lại giữa các Workbook khác nhau đang làm việc, di chuyển qua lại giữa các dãy tên trong cùng Workbook hay giữa các Workbook khác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MuaHue

Guest
tranvanhung nói:
Đây là file mà bác Levanduyet gởi cho Myxuyen. Bạn down xuống nhé

Thật sự mình không biết cách dùng của file này, mình đã down nó xuống nhưng không sử dụng được.
Vui lòng chỉ giúp mình với!!! càng chi tiết càng tốt. Cám ơn bạn nhiều!

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Vì đó là File Add-in nên bạn hãy để nó vào thư mục Add-in. Bạn phải giải nén File bằng Winzip rồi Extract vào Thư mục Add-in của Microsoft Office. Sau đó, bạn mở Excel ra, vào Tool / Add-in, bạn nhấp vào Browse rồi tìm đường dẫn đến thư mục bạn chép Add-in đó. Nếu bạn nhấp chuột phải vào bất cứ vị trí nào của Sheet, trên Menu có hàng chữ Mỹ Xuyên hiện ra, Click chọn sẽ có bảng chọn các Sheet, nghĩa là bạn đã thành công trong việc Add File của Levanduyet rồi.

P

pigflyvn

Guest
31/1/08
4
0
0
36
hanoi
cho mình hỏi cái add in của Myxuyen có search được không hay phải nhìn lần lượt rồi chọn

B

buingoc.nd89

Guest
18/12/15
14
0
1
35
To: Myxuyen,
Tôi đã gởi cho bạn theo địa chỉ mxuyen04@easyvn.com, vào ngày Thứ ba 23/11/2004. Bạn vui lòng kiểm tra lại.
Chào bạn,
Lê Văn Duyệt
PS: Anyway, I will send to you one more time.
anh ơi, em tải xuống mà không mở được ạ, em cũng muốn di chuyển qua lại giữa các sheet trong một fie excel bằng một sheet chính mà ko biết làm ntn, anh giúp em với ạ
EM cảm ơn ạ

lehoang91

lehoang91

Trung cấp
20/5/15
164
14
18
32
Hà Nội
anh ơi, em tải xuống mà không mở được ạ, em cũng muốn di chuyển qua lại giữa các sheet trong một fie excel bằng một sheet chính mà ko biết làm ntn, anh giúp em với ạ
EM cảm ơn ạ
Bạn chỉ cần tạo một sheeet tổng hợp rồi link các sheet kia vào đó. khi cần đi tơi sheet nào thì click vào thôi

• Like
Reactions: buingoc.nd89
B

buingoc.nd89

Guest
18/12/15
14
0
1
35
Bạn chỉ cần tạo một sheeet tổng hợp rồi link các sheet kia vào đó. khi cần đi tơi sheet nào thì click vào thôi
Anh ơi
Em có mẫu này, em tải từ trên wep về, em cũng muốn từ phím tắt ở sheet thông tin DN click vào nút đó là tự nhảy ra các sheet khác như phiếu nhập kho, xuất kho, thẻ kho,..... và tương tự từ các sheet kia click vào nút menu tự nhảy về sheet thông tin DN ý ạ
mong anh chỉ giúp ạ, em cảm ơn

B

buingoc.nd89

Guest
18/12/15
14
0
1
35
fie mẫu đây ạ

Đính kèm

• KE TOAN KHO MAU 02.xls
    2.5 MB · Lượt xem: 173
B

buingoc.nd89

Guest
18/12/15
14
0
1
35
sao không có ai trả lời em vậy ạ, buồn quá, mò mãi mà không làm được hix hix

B

buingoc.nd89

Guest
18/12/15
14
0
1
35
em làm rồi nhưng không được anh ạ, giúp em với ạ

Espresso

Espresso

Trung cấp
30/10/15
108
34
28
74
sao không có ai trả lời em vậy ạ, buồn quá, mò mãi mà không làm được hix hix

Không biết trình độ hiểu Excel của cô / cậu đến đâu, nên hướng dẫn dưới đây là cơ bản (Basic)

1- Tại trang ThongtinDN
2- Chọn I2
3- RIGHT click, sẽ thấy icon hyperlink ở dưới
4- Chọn hyperlink, nó sẽ pop một bản Insert Hyperlink
5- Bên trái ta thấy Place in This Document (Đặt nó vào hồ sơ này), click vào đó
6- Bây giờ ta thấy phía trên : Text to display (Chữ hiện ra) . Giả sử ta muốn đến trang Tổng hợp . Thì ta type vào Tổng hợp . Lười thì ta click vào cái bản dưới Or select a place in this document --> 'Tong hop ' . Xóa dấu " ' " (aphostrope)
7- Type --> the cell reference là I2 . Vì ta muốn hiện ra Hyperlink của Index Sheet đưa dẫn ta đến
8- Lập lại I3, I4... đến các Sheets khác
9- OK ... Done

B

buingoc.nd89

Guest
18/12/15
14
0
1
35
Không biết trình độ hiểu Excel của cô / cậu đến đâu, nên hướng dẫn dưới đây là cơ bản (Basic)

1- Tại trang ThongtinDN
2- Chọn I2
3- RIGHT click, sẽ thấy icon hyperlink ở dưới
4- Chọn hyperlink, nó sẽ pop một bản Insert Hyperlink
5- Bên trái ta thấy Place in This Document (Đặt nó vào hồ sơ này), click vào đó
6- Bây giờ ta thấy phía trên : Text to display (Chữ hiện ra) . Giả sử ta muốn đến trang Tổng hợp . Thì ta type vào Tổng hợp . Lười thì ta click vào cái bản dưới Or select a place in this document --> 'Tong hop ' . Xóa dấu " ' " (aphostrope)
7- Type --> the cell reference là I2 . Vì ta muốn hiện ra Hyperlink của Index Sheet đưa dẫn ta đến
8- Lập lại I3, I4... đến các Sheets khác
9- OK ... Done
cảm ơn anh ạ, em làm được rồi, tìm mãi mới có ng hướng dẫn em làm được rồi thì nhận được hướng dẫn của anh ạ, em toàn tìm thấy câu trả lời ko đâu với đâu, thành ra làm không được, thà nói chi tiết như anh hoặc nói thằng là chuột phải và chọn hyperlink là em làm được luôn, toàn thấy hướng dẫn VBA với Scoure, vvvvv làm em làm mãi

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
cảm ơn anh ạ, em làm được rồi, tìm mãi mới có ng hướng dẫn em làm được rồi thì nhận được hướng dẫn của anh ạ, em toàn tìm thấy câu trả lời ko đâu với đâu, thành ra làm không được, thà nói chi tiết như anh hoặc nói thằng là chuột phải và chọn hyperlink là em làm được luôn, toàn thấy hướng dẫn VBA với Scoure, vvvvv làm em làm mãi
Gặp đúng cao thủ lo nói cái chả hiểu luôn.
Ng ta siêu nên nói 1 phát thôi là ng khác hiểu.:D

• Like
Reactions: buingoc.nd89
L

lenhan555

Sơ cấp
23/9/12
5
0
1
31
Dong Thap
Mình có 1 file thế này. Ban đầu thiết lập Reference vị trí BB4, click vào BB4 là tự động nhảy đến ngay vị trí.
Các bạn có biết làm cách nào không?

Ah, nếu trong máy mình có add-in dạng này, làm sao mình export nó ra để nữa cài?

Đính kèm

• Book1.xlsx
    28.5 KB · Lượt xem: 55
BaHungNTSH

BaHungNTSH

Sơ cấp
11/12/18
2
0
1
57
Sử dụng add on này như thế nào các bạn. Thank!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA