Mỗi tuần một chuyên đề

Văn bản xủ lý vi phạm???

• Thread starter taichuc
  • Ngày gửi
T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Chào các bác!
Các bác giúp hộ vụ này với. Số là ở Hà Nội vừa qua ngập lụt ghê gớm. Anh em kế toán bên tôi không đến vp được. Thế là không kịp nộp tờ khai thuế TNDN quý 3. Bên tôi có 1 công ty trong nội thành nộp muộn thì không sao. Một cty ở ngoại thành thì đang bị lập biên bản xử lý vi phạm với mức phạt 500k. Các bác có ai có văn bản nào liên quan đến việc miễn xử lý vi phạm do điều kiện khách quan như thiên tai bão lụt không cho tôi xin với?
xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bạn nghiên cứu Mục XIII, Phần E Thông tư số 61/2007/TT-BTC và Điểm 4, Mục I, Phần B Thông tư 60/2007/TT-BTC.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các bác!
Các bác giúp hộ vụ này với. Số là ở Hà Nội vừa qua ngập lụt ghê gớm. Anh em kế toán bên tôi không đến vp được. Thế là không kịp nộp tờ khai thuế TNDN quý 3. Bên tôi có 1 công ty trong nội thành nộp muộn thì không sao. Một cty ở ngoại thành thì đang bị lập biên bản xử lý vi phạm với mức phạt 500k. Các bác có ai có văn bản nào liên quan đến việc miễn xử lý vi phạm do điều kiện khách quan như thiên tai bão lụt không cho tôi xin với?
xin cảm ơn!

Bạn áp dụng khoản 6 Điều 3 Pháp lệnh xử phạt VPHC.

Không xử lý vi phạm hành chính trong các trường hợp thuộc tình thế cấp thiết, phòng vệ chính đáng, sự kiện bất ngờ hoặc vi phạm hành chính trong khi đang mắc bệnh tâm thần hoặc các bệnh khác làm mất khả năng nhận thức hoặc khả năng điều khiển hành vi của mình.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Chào các bác!
xin cảm ơn!
Lập Biên bản chỉ nêu hành vi vi phạm . Khi nào có Quyết định xử phạt thì mới bị phạt.
Bạn nên làm Công văn gửi đến CQT lập Biên bản trong trường hợp bị lụt là xong (Theo khoản 6 Điều 3 Pháp lệnh xử phạt VPHC => thì không xử lý VPHC)
Nếu đã có QĐ Xử lý thì khiếu nại QĐ xử lý
Chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA