Tìm hiểu về kế toán Úc

• Thread starter act
  • Ngày gửi
D

dolphin2302

Guest
7/11/10
1
0
0
HCM
Bạn ơi. Mình định đăng kí học 2 môn accounting foundation, economics and market của CPA Úc đó, vào 21/12/2010 tới nè. Mình đang lo về phần anh văn chuyên ngành của nó. Nếu bạn có từ điển chuyên về nó, làm ơn share cho mình đi. Cảm ơn bạn nhiều nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tại sao các bạn cứ phân biệt Kế toán Úc với Kế toán Việt làm gì... nguyên tắc kế toán chung ở đâu cũng giống nhau cả, còn từ 5, 6 năm trước Úc cũng áp dụng IAS, IFRS như các nước khác cả.

Các bạn cứ học CPA Úc đi, rồi sẽ thấy không có gì khác với ACCA hay khác program khác mấy đâu, concept thì ở đâu cũng vậy thôi.

Bạn ơi. Mình định đăng kí học 2 môn accounting foundation, economics and market của CPA Úc đó, vào 21/12/2010 tới nè. Mình đang lo về phần anh văn chuyên ngành của nó. Nếu bạn có từ điển chuyên về nó, làm ơn share cho mình đi. Cảm ơn bạn nhiều nha.

Nếu bạn học kế toán ở Việt Nam rồi, thì đọc sách tiếng anh bạn cũng sẽ hiểu thôi, không có gì đáng lo cả. Sách họ viết ngôn từ cũng rất chuẩn và dễ hiểu.

Sửa lần cuối:
N

ngochoibp

Guest
25/5/11
2
0
0
41
HCM
có ai đang học CPA úc ở VN không, cho em làm quen với ạh,

V

vespa2000

Guest
9/9/11
1
0
0
Australia
Nếu bạn có hứng thú tìm hiểu về kế toán Úc, bạn có thể cùng mình trao đổi và học hỏi. Địa chỉ email của mình: vespa2000@ymail.com

Cheers

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA