Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục gia hạn thẻ BHYT

• Thread starter hadim
  • Ngày gửi
B

boluudienyh

Sơ cấp
25/9/13
7
0
0
36
ho chi minh
Ðề: Thủ tục gia hạn thẻ BHYT

Thẻ BHYT hết thời hạn sử dụng, đơn vị phải lập mẫu số 03b-TBH để gia hạn; Trường hợp có thay đổi nơi KCB ban đầu phải đính kèm đơn đề nghị của người lao động (Mẫu 02-THE).

Người mang bầu đến tháng 6 nghỉ thai sản nhưng thẻ BHYT hết hạn thì vẫn gia hạn thẻ BHYT như các trường hợp lao động khác của đơn vị
Cám ơn bác em cũng đang cần gấp cái này...

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vân Nguyễn

Guest

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi pnphuong Xem bài
Thẻ BHYT hết thời hạn sử dụng, đơn vị phải lập mẫu số 03b-TBH để gia hạn; Trường hợp có thay đổi nơi KCB ban đầu phải đính kèm đơn đề nghị của người lao động (Mẫu 02-THE).

Người mang bầu đến tháng 6 nghỉ thai sản nhưng thẻ BHYT hết hạn thì vẫn gia hạn thẻ BHYT như các trường hợp lao động khác của đơn vị

Gia hạn thẻ thì cần mẫu D01b-TS, (01 bản), Bản sao chứng từ nộp tiền - nếu có (01 bản), bảng kê 103/……………/THU

N

nguyenphuonganh91

Guest
6/12/13
1
0
0
32
Hà Nội

E chào các anh các chị. cho e hỏi 1 chút vs ạ :D
cái biểu D07 TS
STT Họ và tên Ngày sinh Nữ Mã số du lieu cu du lieu moi Nội dung đề nghị Ghi chú
1 2 3 4 5 6 7 8 9

thông tin của các lao động không có thay đổi gì thì các mục 6,7,8 mình có phải điền k ạ? và nếu có thì phải điền ntn ạ?

Sửa lần cuối:
T

Trang Nguyễn 1988

Guest
8/10/15
6
0
1
35
Cho em hỏi thủ tục gia hạn thẻ BHYT với ạ, thứ 2 sếp em xuốn đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh bạn đầu thì cần làm thủ tục gì. gia hạn BHYT có phải thu lại thẻ BHYT của mọi người ko ạ. em cảm ơn

M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
Cho em hỏi thủ tục gia hạn thẻ BHYT với ạ, thứ 2 sếp em xuốn đổi nơi đăng ký khám chữa bệnh bạn đầu thì cần làm thủ tục gì. gia hạn BHYT có phải thu lại thẻ BHYT của mọi người ko ạ. em cảm ơn
Gia hạn thẻ BHYT thì làm mẫu D01b-TS
Đối với mặt trước của form thì bạn điền như sau:
Nội dung: gia hạn thẻ BHYT
Lý do: hết hạn
Còn mặt sau của form thì nếu có ai thay đổi nơi KCB ban đầu thì bạn điền họ tên, số định danh (là số sổ BHXH), nội dung đề nghị: thay đổi KCB ban đầu....
nếu ko có thay đổi thì bạn để trống.
Còn phần thu lại thẻ BHYt thì mình ko biết bên cơ quan BHXH của bạn ntn, chứ bên mình thì ko có nhé

P

phuongdiep202

Guest
5/11/15
2
0
1
33
Muốn gia hạn thủ tục sớm để lấy thẻ bảo hiểm sớm phải làm sao ạ? mấy anh chị giúp em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA