Mỗi tuần một chuyên đề

hướng dẫn lắp ráp, tháo dỡ trong misa 7.9R5

• Thread starter cunbim
  • Ngày gửi
C

cunbim

Sơ cấp
mình dùng phần mềm miễn phí misa 7.9 r5. nhưng không biết sử dụng phần lắp ráp, tháo dỡ. bạn nào dùng thạo phần này có thể hướng dẫn cho mình sử dụng được không.mình down tài liệu ở trang web của misa nhưng ở đấy hướng dẫn chỉ chung chung. gửi cho mình theo địa chỉ mail: haiyenkt82@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Lap rap tren misa !

mình dùng phần mềm miễn phí misa 7.9 r5. nhưng không biết sử dụng phần lắp ráp, tháo dỡ. bạn nào dùng thạo phần này có thể hướng dẫn cho mình sử dụng được không.mình down tài liệu ở trang web của misa nhưng ở đấy hướng dẫn chỉ chung chung. gửi cho mình theo địa chỉ mail: haiyenkt82@yahoo.com

Chào bạn Hải Yến. Để làm được lắp ráp bạn phải thực hiện các bước sau:
B01. Vào Soạn thảo \ Vật tư hàng hóa khai báo vật tư (các vật tư để lắp ráp)
B02. Vào Soạn thảo \ Vật tư hàng hóa khai báo vật tư lắp ráp (lưu ý: Tại ô Loại: Bạn chọn "Lắp ráp" \ Sau khi chọn lắp ráp \ Bạn chọn "danh mục lắp ráp" \ Tại giao diện "danh mục lắp ráp" \ Bạn khai báo những vật tư sẽ được lắp ráp)
B03: Sau khi khai báo xong bạn có thể tiến hành lắp ráp \ Vào Quản lý kho \ Lắp ráp \ Tháo rỡ \ Nhấn "Thêm" \ Chọn vật tư cần lắp ráp \ Chương trình tự
động hiển thị những vật tư theo danh sách đã khai báo ở bước 02.

Chúc bạn thành công !

(Nếu có vướng mắc bạn vui lòng gọi điện trực tiếp tới Phòng TV theo số 04-376278791)

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Nếu tính giá xuất kho theo PP bình quân kỳ dự trữ thì nên cập nhật giá xuất kho 2 lần.

T

tryingmore99

Guest
23/1/07
67
0
0
Tiền Giang
Chào bạn Hải Yến. Để làm được lắp ráp bạn phải thực hiện các bước sau:
B01. Vào Soạn thảo \ Vật tư hàng hóa khai báo vật tư (các vật tư để lắp ráp)
B02. Vào Soạn thảo \ Vật tư hàng hóa khai báo vật tư lắp ráp (lưu ý: Tại ô Loại: Bạn chọn "Lắp ráp" \ Sau khi chọn lắp ráp \ Bạn chọn "danh mục lắp ráp" \ Tại giao diện "danh mục lắp ráp" \ Bạn khai báo những vật tư sẽ được lắp ráp)
B03: Sau khi khai báo xong bạn có thể tiến hành lắp ráp \ Vào Quản lý kho \ Lắp ráp \ Tháo rỡ \ Nhấn "Thêm" \ Chọn vật tư cần lắp ráp \ Chương trình tự
động hiển thị những vật tư theo danh sách đã khai báo ở bước 02.

Chúc bạn thành công !

(Nếu có vướng mắc bạn vui lòng gọi điện trực tiếp tới Phòng TV theo số 04-376278791)

Bạn hùng ơi
Tháo dỡ đúng chít liền
Làm sao đây?:wall:

T

tryingmore99

Guest
23/1/07
67
0
0
Tiền Giang
Chào bạn ở trên mình chỉ nói đến phần lắp rắp.
Còn tháo rỡ thì thực sự là khó !

Biết là khó rồi, nhưng có thể giải quyết được không?
Mình nghĩ nên có một cách nào đó để giải quyết triệt để tình trạng này,
Giải quyết được cái này là MISA number one:dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA