Hàng mất phẩm chất do đợt lũ lụt vừa rồi giải quyết thế nào

• Thread starter KTN
  • Ngày gửi
K

KTN

Sơ cấp
12/8/08
18
0
1
Hà Nội
Chào các anh, chị
Công ty em vừa rồi có kho hàng bị ngập tới tận cổ bây giờ mới phân ra xong. Có một số mặt hàng hư hỏng hoàn toàn, một số gỉ hết không biết có bán được cho ai không. Em nhờ các anh chị tư vấn cho em cách làm để xuất toán số hàng này ra khỏi kho mà sau này khi Thuế quyết toán không bị lằng nhằng với ạ. Em xin cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Chào các anh, chị
Công ty em vừa rồi có kho hàng bị ngập tới tận cổ bây giờ mới phân ra xong. Có một số mặt hàng hư hỏng hoàn toàn, một số gỉ hết không biết có bán được cho ai không. Em nhờ các anh chị tư vấn cho em cách làm để xuất toán số hàng này ra khỏi kho mà sau này khi Thuế quyết toán không bị lằng nhằng với ạ. Em xin cảm ơn nhiều
Đầu tiên bạn làm biên bản họp HĐQT/HĐTV về cách xử lý số hàng này; nếu có mua bảo hiểm thì bảo hiểm đền.
Từ biên bản họp bạn ra quyết định thanh lý và thành lập tổ thanh lý hàng tồn kho - bán phế liệu thu hồi hoặc hủy.
Chúc bạn xong việc

M

MARIO

Trung cấp
28/7/08
62
0
6
Hồ Chí Minh
Bạn tham khảo trong Thông tư số 13/2006/TT-BTC ngày 27 tháng 2 năm 2006. Chi phí xử lý đó sẽ là hợp lý hợp lệ nếu bạn làm theo Quy định trong Thông tư đó.

Mario

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Bạn tham khảo trong Thông tư số 13/2006/TT-BTC ngày 27 tháng 2 năm 2006. Chi phí xử lý đó sẽ là hợp lý hợp lệ nếu bạn làm theo Quy định trong Thông tư đó.

Mario

Đính kèm

• TT 13-2006-TT-BTC.doc
    90 KB · Lượt xem: 26
Sửa lần cuối:
sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18