Dành cho các bạn vừa thi level 1: Let's enjoy your life!

• Thread starter tamnc
  • Ngày gửi
T

tamnc

Guest
9/7/08
21
0
0
Hanoi
Hi all, rất lâu mới quay lại diễn đàn vì thời gian vừa qua mình tập trung học ôn thi. Cảm nhận của các bạn về cuộc thi này thế nào? Thi xong, mình mới thấm thía câu "không có gì quý hơn tự do". :024:

Nói về nội dung thi, phải công nhận là Swcheser dạy "lệch". Bài thi rất fundamental, straightforward, va simple so với những gì mình được nghe truyền đạt. Chỉ tiếc là Ethics buổi thi chiều lại quá khó, quá nhiều "tricks". :wall: (ít nhất là do mình không đọc hết Handbook, chỉ tập trung học các môn chuyên ngành khác).

Bây giờ thì enjoy life thôi, và đợi kết quả để biết năm tới có được thi level 2 không, hay lại quay lại bước khởi động.

Good luck to you all!

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xenonnt

Trung cấp
30/7/08
170
0
0
HCMC
chuc mung da trai qua dau kho lan 1, con den 2 lan nua

T

trangasc

Guest
27/5/08
29
0
0
Hà Nội
Mình cũng vừa đi thi xong.
Cảm nhận khi thi xong là thoải mái, làm cũng tạm ổn và đồng ý với ý kiến của bạn tamnc là ai ôn Schweser thì tiêu là cái chắc.
Bài thi buổi chiều đề khó hơn. Hơi tiếc một số câu mình làm sai một cách đáng tiếc sau khi về check lại.
Đề thi CFA lần này mình đánh giá là tổng quát, cực kỳ basic và đảm bảo fair cho những ai đã kỳ công học curriculum.
Chờ đợi tới 28/1...

S

saphirrelogin

Guest
7/9/08
20
0
0
43
Ha Noi
Schwesser chưa bao giờ coi là tài liệu cho CFA cả. Đọc derivative của CFA thì lệch lạc là dễ hiểu, và chuyện chúng ta thi phải có kết quả mới là điều quan trọng,

Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Bây giờ thì enjoy life thôi, và đợi kết quả để biết năm tới có được thi level 2 không, hay lại quay lại bước khởi động.

Good luck to you all!

Chín xác, let's enjoy life >>> Dance with musiccccc

Chúc mừng các đồng chí đã thi xong le veo 1 vừa rồi nhá!

(húc (ái /\/\ừng! Tớ thấy mền mệt cái món này ghê gớm! Mất hết cả hứng thú theo đuổi, nhưng cứ quyết theo đuổi theo và đuổi đuổi theo rồi lại theo theo đuổi đuổi hihi hihi hì hì......

/\/hững ai thi rồi share chút kinh nghiệm học đi với! Khủng hoảng tài chén dài dài vậy không hỉu dân tình (thế giới) có đậm đà với CFA nữa hông nhỉ? Thấy hơi nan nản, nan giải giai nản quá trời!

T

tamnc

Guest
9/7/08
21
0
0
Hanoi
To Jonicute: chẳng có bí quyết gì bạn ơi, ngoài việc tối nào cũng giam mình vào bàn học khoảng 3h, tập trung cao độ, và quan trọng nhất, đừng có học theo Swcheser LOS. Hãy đọc trực tiếp curriculum, còn nếu thừa thời gian, hãy làm các bài tập Qbank của Stella, của Swcheser. :biggthump

Tớ cũng không guarantee cho lời khuyên của tớ đâu, vì chưa biết kết quả thi ra sao mà! hì hì, mà kể cả có biết kết quả như thế nào, thì tớ cũng không dám guarantee vì khi đấy, ethics nó cấm, bạn ạ.

T

trangasc

Guest
27/5/08
29
0
0
Hà Nội
Mình thì thấy là làm bài tập trong Curriculum là đủ, quan trọng là làm bài hiểu sâu và tường tận, chứ không đơn thuần chỉ là ngồi tính toán cho xong. Bài tập của Schweser sau mỗi phần thì lại quá dễ so với Curriculum, còn phần bài thi thì lại khó hơn nhiều.
Quan trọng nhất là lý thuyết, không nhớ lý thuyết thì tạch là cái chắc.
Đang chờ kết quả: 10 ngày count down!

X

xenonnt

Trung cấp
30/7/08
170
0
0
HCMC
mồng 3 là có kết quả rồi.. năm nay mọi người ăn Tết lơn nha, vừa Tết vừa pass level 1...

T

trangasc

Guest
27/5/08
29
0
0
Hà Nội
Tớ vừa biết kết quả. Pass rồi, tỷ lệ đỗ là 35% toàn thế giới. Mở hàng cho Webketoan năm sau mọi người ai thi cũng đỗ.

Sửa lần cuối:
L

lachau

Sơ cấp
19/12/08
7
0
0
TP HCM
Mình cũng vừa biết kết quả pass. Tết này có thêm tin vui rồi. Chúc các bạn thi Level 1 đều có kết quả tốt.

Sửa lần cuối:
M

mpt00002

Guest
13/3/09
5
0
0
UK
hixx. mình cũng vừa đăng kí thi xong ngày hôm kia. tháng 12 năm nay chiến đấu. nhìn các bạn finish rồi, đang mon men level 2 , 3 mà thấy thèm quá đi.

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
thưa trangasc,lachau,e muốn hỏi tẹo kinh nghiêm,e vẫn đang là sinh viên
các anh chị có training ngắn hạn ở đâu ko ạ,hay chỉ tự học thôi ạ
thời gian ôn thi là bao lâu
tiếng anh cần trình độ ra sao,kĩ năng gì là quan trọng nhất,có phải cần IELTS 6.0 hoặc trình độ C ko ạ
anh chỉ trả lời chi tiết giùm e,để e còn chuẩn bị nha
nhân tiện,chúc mừng a chị nha

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
ko ai giúp e ạ
vậy thì e muốn hỏi tất cả mọi người vậy
cái giá hơn 1000 usd có xứng đáng cho việc học CFA ở FTMS ko ạ
ko cố tự học từ đầu chí cuối

X

xenonnt

Trung cấp
30/7/08
170
0
0
HCMC
ko phải trangasc và lachau nhưng mạo muội trả lời bạn được ko nhỉ.
1. thời gian ôn thi: tuỳ người do cách học và tiếp cận khác nhau vì có người tôi biết thì chỉ cần 4 tháng là học đủ nhưng cũng có người thi 3 lần mới đậu hoặc không đậu
2. về tiếng anh: nếu chỉ dùng để học và thi tôi nghĩ ko cần đến C hay IELTS 6.0 miễn sao bạn có kỹ năng đọc hiểu và riêng kỹ năng viết (cho level 3) vì trong quá trình học, hầu như về mặt chính thống thì bạn sẽ ko có talking và listening (nếu có listening thì chỉ có việc nghe DVDs).
3. Giá 1000 usd nếu để tăng thêm khả năng đậu thay vì tốn thêm ít nhất 6 tháng thì phải tuỳ thuộc bạn là người có dư thời gian hay chỉ vừa đủ thời gian nhưng cũng đủ khả năng trả học phí. Theo bạn, vậy có đáng giá ko?
Vài ý kiến xin chia sẻ cùng bạn

B

binhgl

Guest
24/8/10
2
0
0
TP HCM
Cảm ơn bác tài xế xe ôm vì câu trả lời

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA