Mẫu biểu BCTC HN theo QD15

• Thread starter songcham
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen thi be heo

Sơ cấp
22/6/10
12
0
0
40
quang binh
Tiền Nhân Công

Chào các bạn, ai có kinh nghiệm giúp mình với nhé
Cty mình chuyên về sửa chữa ô tô, cty có khoảng 12 công nhân, nhưng bên mình chỉ ký hợp đồng lao động và tham gia BHXH cho 7 người thôi, còn lại 5 người k ký hợp đồng lao động, hàng tháng cty chi trả cho những người không ký HĐLĐ mỗi người 4.200.000 đ,
và tất nhiên là chi phí tiền lương đó sẽ được cộng với chi phí tiền lương của 7 người kia để tính chi phí tiền lương mỗi tháng cty chi trả cho công nhân.
các ban chỉ giúp mình xử lý trường hợp 05 người không ký HĐLĐ, làm thế nào để khi thuế kiểm tra k có cớ để bắt bên mình đóng thuế TNCN và cũng không bị bên PLĐTBXH, BHXH bắt bẻ là được. Thanhk các bạn nhiều.

N

nguyen thi be heo

Sơ cấp
22/6/10
12
0
0
40
quang binh
Hợp đồng thuê khoán

Các bạn ơi! Mình có thắc mắc muốn tham khảo ý kiến của các bạn.
Cty mình chuyên về sửa chữa ô tô, hàng tháng bên mình thường thuê nhân công ở ngoài, mỗi lần thuê nhân công ngoài mình làm hợp đồng khoán kèm chứng minh nhân dân rồi kêu người đó ký vào hợp đồng và bảng lương, và cứ mỗi lần trả lương cho người ta chưa tới 5trăm ngàn, nếu trong một tháng mình thuê người ta tới 3-4 lần mỗi lần trả lương không tới 500.000 ngàn vậy mình được đưa vào chi phí khi quyết toán thuế TNDN nếu thuế kiểm tra thì có thắc mắc gì về vụ này không nhỉ, mọi người cùng cho ý kiến nhé

N

nguyen thi be heo

Sơ cấp
22/6/10
12
0
0
40
quang binh
Kê Khai Thuế qua mạng

Các bạn cho mình hỏi chút nhé!
Hôm trước mình có đi dự lớp tập huấn kê khai thuế qua mạng ở chi cục thuế huyện nhà bè-tphcm. Bên thuế nói là hiện tại thì chưa có bắt buộc nên mình không đăng ký. Hôm qua có ông bên chi cục thuế điện thoại tới cty gặp giám đốc nói là bảo kế toán cầm 2triệu lên đăng ký phần mềm kê khai thuế qua mạng, xong mình gọi điện thoại lại nói là chưa muốn đăng ký, hôm nay ông lại điện thoại tới hỏi sao không thấy mang tiền lên đăng ký, mình vẫn nói là hiện tại cty chưa muốn. Sau đó ông hỏi mình " em là kế toán hả" xong rồi ông nói mai mốt mang hóa đơn đầu vào lên đây để anh kiểm tra. Mình mới nói nếu chi cục thuế muốn kiểm tra thì phải có văn bản gửi tới cty, xong rùi ông nói ừ để mai mốt ông gửi công văn xuống. Anh chị nào gặp trường hợp giống như mình k, k biết là ông có ý gì đây nữa.

1

1611

Guest
4/12/10
1
0
0
TP. HCM
mình cũng gặp trường hợp như bạn. Nhưng nếu chi cục thuế muốn kiểm tra thì phải có công văn, quyết định chính thức gửi tới công ty nên mình nghĩ bạn cứ yên tâm làm việc, mình không làm trái pháp luật là được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA