P
các anh chị thành viên thân mến
cho em hỏi, em có một hợp đồng ký với khách hàng trị giá 3000$, thanh toán lần đầu là 30% tổng giá trị tương đương là tại thời điểm đó là:15.030.000( tỉ giá 16700), lần 2 thanh toán 70% gía trị hợp đồng với tỉ giá khác16000 là 33.600.000vnd,
em định khoản:
Nợ TK6422:3000$x16700=50.100.100
Có TK111:15030000
có 331:2100$x16700=35.070.000
Tại thời điểm thứ 2 thanh toán tỉ giá đô thay đổi
em trả tiền cho khách số tiền còn lại
em định khoản:
Nợ TK Nợ TK331:2100$x16000=33.600.000
có TK 111:
Vậy phần chênh lệch khi thay đổi tỉ giá như vậy em sẽ hạch toán như thế nào
Các anh chị giúp em với ah
em chân thành cảm ơn
cho em hỏi, em có một hợp đồng ký với khách hàng trị giá 3000$, thanh toán lần đầu là 30% tổng giá trị tương đương là tại thời điểm đó là:15.030.000( tỉ giá 16700), lần 2 thanh toán 70% gía trị hợp đồng với tỉ giá khác16000 là 33.600.000vnd,
em định khoản:
Nợ TK6422:3000$x16700=50.100.100
Có TK111:15030000
có 331:2100$x16700=35.070.000
Tại thời điểm thứ 2 thanh toán tỉ giá đô thay đổi
em trả tiền cho khách số tiền còn lại
em định khoản:
Nợ TK Nợ TK331:2100$x16000=33.600.000
có TK 111:
Vậy phần chênh lệch khi thay đổi tỉ giá như vậy em sẽ hạch toán như thế nào
Các anh chị giúp em với ah
em chân thành cảm ơn

