Biểu mẫu tăng TSCĐ

• Thread starter pttngan
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
nếu mà là trong BC TÀI CHÍNh thì mình hướng dẫn bạn cách làm nhé:
1> Biễu mẫu tăng thì có 2 loại:
1a. chi tiết tăng tscđ: bạn phân loại theo tăng do mua sắm, tăng do điều chuyển,,..
1b. chi tiết tăng theo nguồn vốn: bạn phân loại tăng theo nguồn vốn tự bổ sung, nguồn vốn vay...
* tƯƠNG tự là giảm : giảm do điều chuyển, giảm do thanh lý..
2> Biễu mẫu tổng hợp tăng tscđ
Gộp số liệu vào theo tháng: tháng 1 nguyên giá> tháng 2>.,,,, lũy kế đến thời điểm hiện tại
* Giam cũng làm tương tự:
mình chỉ cần lưu ý bạn thế này tất cả biễu mẫu chi tiết thì ở hàng ngang bạn thiết kế thế nào có cột số thẻ tscđ, nguyên giá là được, còn tùy nhu cầu của bạn mà thêm vào
Các báo cáo tổng hợp thì chỉ cần có cột KH Lũy kế, Ng lũy kế nhé
* Mình send cho bạn cũng được nhưng cái chính là tự làm thì sẽ phù hợp với công ty bạn hơn

V

Vo Quoc Duy

Guest
3/3/09
0
0
0
45
TP. HCM
Thưa quý bạn đọc;

Hiện nay, đơn vị của mình làm chủ đầu tư 1 số dự án lớn và trọng điểm tại Tp. HCM (Dự án Khu tái định cư Phú Mỹ, Quận 7; vốn đầu tư: 4.872 tỷ đồng; Dự án Nhà ở xã hội 19/19 Lạc Long Quân, Q. Tâ Bình; vốn đầu tư: 1.892 tỷ đồng,... và một số dự án khác nữa). Tuy nhiên, trong quá trình thực hiện đầu tư dự án thì mình có một số vướng mắc trong quá trình hạch toán như:
- Thủ tục và quy trình quản lý, hạch toán về đầu tư dự án;
- Các bước - thủ tục hồ sơ thanh toán khối lượng xây lắp hoàn thành;
- Văn bản hướng dẫn về hạch toán kế toán dự án đầu tư;
-.............
Rất mong quý bạn đọc nào đã từng làm kế toán trong ngành dự án - xây dựng vui lòng cho mình tham khảo - chia sẻ những thông tin về lĩnh vực dự án - xây dựng.

Trân trọng cảm ơn.

Quốc Duy
Công ty CP Đức Khải
E-Mail: duy.vo@duckhai.com.vn
Mobile: 0903 188 711

Q

quaconmua

Sơ cấp
15/9/09
6
0
0
40
TP.HCM
Nghe nói gần đây trung tâm đào tạo SMART TRAIN vừa khai giảng một số chương trình đào tạo cho kế toán chúng ta về chuyên môn nhưng mình không biết ở đó dạy như thế nào nhỉ ? nghe đâu liên kết với ACCA và ĐH bên Anh , bằng cấp cũng của bên Anh Quốc trực tiếp cấp về, chương trình đào tạo cũng có điều kiện mới được học, nghe hấp dẫn quá, ai có thông tin cho em với !!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA