Mỗi tuần một chuyên đề

Nhắc nhở nhân viên đi làm trễ!

• Thread starter phuonghong1406
  • Ngày gửi
P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Chào mọi người, mình đang gặp 1 vấn đề vướng mắt nè, xin mọi người hướng dẫn giúp đỡ mình nhé.

Công ty mình thường xuyên có tình trạng nhân viên đi trễ, mình đã nhắc nhỡ thậm chí trừ lương nhưng nhân viên vẫn k khắc phục. Bạn nào có đề xuất nào k giúp mình giải quyết tình trạng này tại cty mình với.

Mình đang cần gấp lắm bạn ơi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen1987

Cao cấp
Chào mọi người, mình đang gặp 1 vấn đề vướng mắt nè, xin mọi người hướng dẫn giúp đỡ mình nhé.

Công ty mình thường xuyên có tình trạng nhân viên đi trễ, mình đã nhắc nhỡ thậm chí trừ lương nhưng nhân viên vẫn k khắc phục. Bạn nào có đề xuất nào k giúp mình giải quyết tình trạng này tại cty mình với.

Theo mình thì cứ đuổi việc thì ok nhất, vì bạn đã dùng hết cách rồi, người ta không muốn làm bạn cần giữ làm gì……Hơi ác có gì đừng trách.

ngo thi nguyen

ngo thi nguyen

Guest
21/10/08
54
0
6
37
Hải phòng
Bạn nên tìm hiểu một chút rằng tại sao nhân viên lại đi muộn?
Xem lại thời gian làm việc, nay đã là mùa đông cty bạn có áp dụng thời gian làm việc hợp lý chưa?nếu tất cả deèu ổn thì phải báo cáo với sếp về vấn đề này để sếp còn đưa ra các quyết định đối với họ nếu chức danh của bạn trong cty k đủ làm họ sợ.

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???

Có vấn đề gì quan trọng đâu nhỉ.!
Chổ mình, 8h30 làm việc -> 5h30 về nhưng mình vấn 9h00 vào và về trước 5h15 hàng ngày vẫn có sao đâu nhỉ.!
Mặc dù nhân sự đã có thông báo (mail,...), nhưng vẫn ko ảnh hưởng gì, và cuối năm vẫn đánh giá hạng A./.

Điều mình muốn nói ở đây là bạn nên dựa vào hiệu quả làm việc (kết quả chưa hẳn là hiệu quả), chứ đừng quá khắt khe chỉ quản lý thời gian đối với con người. Tất nhiên còn tùy thuộc vào ý thức và sự tôn trọng chấp hành nội quy của tổ chức đối với cá nhân mỗi người nữa./.

C

Cestlavie

Guest
17/12/08
15
0
0
Hanoi

Công ty mình áp dụng bảng chấm công: Check in, check out.
Thứ nhất tự giác, thứ hai công bằng với tất cả mọi người, cả sếp lẫn nhân viên. Trả lương theo Số giờ làm việc thực tế.
Ngoài ra, bạn cũng cần xem xét đến hiệu quả làm việc của nhân sự và những vấn đề khác như hoàn cảnh cá nhân....

Vấn đề này liên quan đến một loạt thứ: Chính sách quản lý thời gian làm việc của nhân sự; Các biện pháp chế tài khi không hoàn thành công việc....

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Sử dụng máy chấm công, cứ thế mà trừ vào lương...thống nhất với lãnh đạo, đến muộn trong biên độ bao nhiêu thì trừ hết nửa ngày. Chẳng hạn 8h làm việc mà 8h30 mới đến không có lý do thì trừ luôn nửa ngày hôm đấy. Oánh vào túi tiền là sợ ngay hà hà...

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Sử dụng máy chấm công, cứ thế mà trừ vào lương...thống nhất với lãnh đạo, đến muộn trong biên độ bao nhiêu thì trừ hết nửa ngày. Chẳng hạn 8h làm việc mà 8h30 mới đến không có lý do thì trừ luôn nửa ngày hôm đấy. Oánh vào túi tiền là sợ ngay hà hà...

Nếu 30p trừ 1/2 ngày lương tương đương với 300.00đ, trong khi thời gian trể đó có thể đem lại cho họ thu nhập 1.000.000đ. Vậy, thì cách đánh vào túi tiền này liệu họ có chấp nhận không?????:wall::wall::wall:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà

Điều chỉnh lại khung giờ làm cho hợp lý nếu tỷ lệ nhân viên đi làm muộn > 50%.
Tỷ lệ đi làm muộn là số nhỏ, và tập trung ở 1 vài cá nhân cá biệt, thì có thể dùng biện pháp nhắc nhở, cảnh cáo và phạt.
Phân biệt các nhóm và bộ phận trong công ty theo từng tính chất vụ việc, và thời gian của họ. Sau đó điều chỉnh lại giờ giấc, nội quy, quy chế thưởng phạt là okie thôi.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Có thể vì lương không tương xứng với việc.

Hay là đi trễ thì không chấm công, trừ luôn vào số ngày phép, bất mãn vì đi trễ sẽ không được chấm công mà nghỉ ở nhà luôn thì đưa vào khung kỷ luật bằng cách trừ vào 3 ngày phép, nghỉ quá số ngày phép thì ...

Nói chung, việc cần người thì người chảnh, người cần việc thì đầu gối sẽ bò :biggthump

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Nếu 30p trừ 1/2 ngày lương tương đương với 300.00đ, trong khi thời gian trể đó có thể đem lại cho họ thu nhập 1.000.000đ. Vậy, thì cách đánh vào túi tiền này liệu họ có chấp nhận không?????:wall::wall::wall:
Ý của bác áp dụng đối với chân ngoài dài hơn chân trong phải không, đây là vấn đề chung chung...nếu đối với từng trường hợp cụ thể thì cực dễ xử lý. Vấn đề là tìm ra giải pháp giải quyết vấn đề trong trường hợp người đó là vị trí khó có thể thay thế. Còn đối với những đối tượng cảm thấy sử dụng như vậy gây ra ức chế cho những người gương mẫu thì cứ gọi là đuổi thẳng cổ :042:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA