Sự khác biệt giữa kế toán tay và kế toán máy

• Thread starter biharry
  • Ngày gửi
B

biharry

Sơ cấp
21/12/08
12
0
0
bình định
mấy bác cho Tí hỏi một tý,
Mấy bác cho Tí hỏi là: những điểm giống và khác nhau của công tác kế toán khi ghi sổ bằng tay và bằng máy đc ko,(bằng máy ở đây được hiểu là sử dụng phần mềm kế toán),:wall::imwithstu

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
mấy bác cho Tí hỏi một tý,
Mấy bác cho Tí hỏi là: những điểm giống và khác nhau của công tác kế toán khi ghi sổ bằng tay và bằng máy đc ko,(bằng máy ở đây được hiểu là sử dụng phần mềm kế toán),:wall::imwithstu

Sự khác nhau đó là :
Kế toán bằng tay là dùng tay và bút để ghi
Kế toán bằng máy là dùng máy để ghi

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
hic, bác nói thấy huề vốn ghê, kakaka. Theo mình biết thì kế toán bằng máy khi bạn mua hàng thì bạn chỉ cần nhập 1 lần trong phiếu chi (nếu trả bằng tiền mặt) hay trên chứng từ khác (nếu nợ người bán) là tương đương nhập kho, phân hệ QL kho s4 tự ghi sổ, còn bằng tay thì bạn phải làm thành từng bước riêng biệt. Anh chị và các bạn chỉ giáo thêm nhé, thank all!!!!!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
hic, bác nói thấy huề vốn ghê, kakaka. Theo mình biết thì kế toán bằng máy khi bạn mua hàng thì bạn chỉ cần nhập 1 lần trong phiếu chi (nếu trả bằng tiền mặt) hay trên chứng từ khác (nếu nợ người bán) là tương đương nhập kho, phân hệ QL kho s4 tự ghi sổ, còn bằng tay thì bạn phải làm thành từng bước riêng biệt. Anh chị và các bạn chỉ giáo thêm nhé, thank all!!!!!

thì đây là sự khác nhau kia mà hehehe

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
...Theo mình biết thì kế toán bằng máy khi bạn mua hàng thì bạn chỉ cần nhập 1 lần trong phiếu chi (nếu trả bằng tiền mặt) hay trên chứng từ khác (nếu nợ người bán) là tương đương nhập kho, phân hệ QL kho s4 tự ghi sổ
Cái này còn tùy mỗi phần mềm em ơi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA