Hỏi đáp vấn đề lập mã số thuế cá nhân

• Thread starter hongngan
  • Ngày gửi
M

myhanhnguyen

Guest
Đăng ký mã số thuế TNCN

Công ty mình có 4 nhân viên, thu nhập hằng tháng mỗi nhân viên khoảng 3triệu/người. Vậy mình có cần phải đang ký mã số thuế TNCN không? Thời hạn đăng ký cuối cùng là khi nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vuthigai

Trung cấp
7/9/08
128
3
18
39
TP.HCM
Làm xong MST cá nhân cho cty bước tiếp là gì a?

Em đã đăng ký xong phần MST cho cty roi ah. Bay gio lam giam tru gia canh thi sao anh chi nhi. Em co mau va da dua cho moi nguoi roi, bay gio em nop cho thue co can gi nữa ko nhỉ?

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
Kiểm tra lại MST có đúng tên mình hay không, nhỡ ra tên ông bà nào thì chít toi ... kakaka

D

dungbi

Guest
20/3/08
69
1
0
ha noi
Em cũng chưa đi đăng ký MST cá nhân cho nhân viên cty.
Hiện tại hồ sơ gồm có:
- 2 ảnh 3x4
- 2 CMND photo
- Giấy giới thiệu
- Danh sách ng tham gia đăng ký
- Mẫu 01

Em đã yêu cầu mọi ng trong cty nộp đầy đủ rồi. Nhưng mà cũng chưa có biết làm công văn giảm trừ gia cảnh ra sao nữa. Anh chị nào làm rồi cho em xin 1 bộ hoàn chỉnh nhé.
Mail của em là: dungntd@gmail.com
Em cám ơn nhiều ạh.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Em cũng chưa đi đăng ký MST cá nhân cho nhân viên cty.
Hiện tại hồ sơ gồm có:
- 2 ảnh 3x4
- 2 CMND photo
- Giấy giới thiệu
- Danh sách ng tham gia đăng ký
- Mẫu 01

Em đã yêu cầu mọi ng trong cty nộp đầy đủ rồi. Nhưng mà cũng chưa có biết làm công văn giảm trừ gia cảnh ra sao nữa. Anh chị nào làm rồi cho em xin 1 bộ hoàn chỉnh nhé.
Mail của em là: dungntd@gmail.com
Em cám ơn nhiều ạh.

Trong hồ sơ ko cần giấy giới thiệu, khi nào bạn đi lấy MST mới cần
Còn ko có cái nào gọi là CV giảm trừ gia cảnh. Bạn làm theo mẫu 16 của TT84 nhé, kèm theo các giấy tờ có liên quan là ok

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Hiện tại cơ quan thuế đang khuyến khích các cá nhân, và cơ quan chi trả tiền lương tiền công, đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên của công ty mình.
Nếu sau này không đăng ký sẽ bị phạt. Bạn nên cân nhắc vấn đề về đăng ký mã số thuế cá nhân nhé

M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Các anh chi cho em hỏi phải có mST rồi mới dăng ký giảmn trừ gia cảnh hay la em nộp luôn hồ sơ cấp MST cho cá nhân trong cty và dăng ký giảm trừ gia cảnh luôn được không?
Hay la làm từng bước một

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
trong tờ khai đăg ký giảm trừ gia cảnh có MST nên cần phải có MST trước khi nộp hôf sơ giảm trừ

T

tungvinh

Sơ cấp
30/10/08
28
0
0
42
nha trang
mình nhớ là không cần ảnh mà, hiện tại chưa cần có MST bạn vẫn được giảm trừ, bạn chỉ cần nộp hồ sơ chiết trừ gia cảnh cho Cty của bạn để họ thực hiện khấu trừ, còn thời hạn nộp với cơ quan thuế thì cty sẽ trực tiếp nộp cho bạn

T

tungvinh

Sơ cấp
30/10/08
28
0
0
42
nha trang
trước mắt những cá nhân cò thu nhập dưới 4tr chưa làm chứ kho phải ko làm đâu bạn ạ, bạn đăng ký từ từ thôi ko cần vội

H

hang_nguyen

Trung cấp
19/11/06
61
1
8
38
Bắc Ninh
Mình hỏi bên chi cục thuế Thanh xuân thì hạn nộp là 30/01/2009 cơ bạn ah

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
1- Phải có mã số thuế cơ quan chi trả
2- Đăng ký MST cho các cá nhân làm công ăn lương
3- Đăng ký người phụ thuộc theo mẫu 16/ĐK-TNCN hạn nộp cho cơ quan thuế chậm nhất 30/01
4- Nộp hồ sơ chứng minh người phụ thuộc theo như đã đăng ký mẫu 16/ĐK hạn nộp cho cơ quan thuế chậm nhất là 30/06.
Chiết trừ gia cảnh cho mỗi người có thu nhập từ tiền lương tiền công, thu nhập từ kinh doanh là 4tr/tháng là đương nhiên, không phải đăng ký

H

hoa6763

Guest
30/3/07
12
0
0
Tp.HCM
Thời hạn nộp đăng ký mã số thuế cá nhân

Mình muốn hỏi có bạn nào biết hạn nộp tờ khai thuế TNCN của chi cục thuế Quận 3 là ngày bao nhiêu ko vậy? hic

V

venus_bm

Guest
22/8/07
30
0
0
dong nai
đăng ký mst cho công nhân

Mình làm trong cty xây dựng, toàn là công nhân thuê ngoài, mà công nhân thường đi công trương xa nên ko thể lấy được chữ ký của mổi người. Vậy khi cty đăng ky' cho họ thì tự ký vô được ko.

B

betron

Guest
cho Mình tham gia với, Mình đồng ý với ý kiến của bạn Suki, các cán bộ thuế mưa nắng thất thường, theo mình bay giờ nên làm theo cái mới theo TT84 chứ^_^

T

tungvinh

Sơ cấp
30/10/08
28
0
0
42
nha trang
Cty mình cũng vậy, nhưng theo mình hiểu thì đối với lao động thuê ngòai thì mình khấu trừ 10% hay 5% gí đó còn họ phải tự đăng ký MST cho họ, công ty chỉ có trách nhiệm cung cấp biên lai khấu trừ thuế cho họ quyết tóan, hòan thuế thôi. Không biết mình hiểu như vậy có đúng không???

K

kthoa29

Sơ cấp
22/12/08
7
0
1
hà nội
thế thì cty em mới thành lập, nhân viên đang thử việc lương dưới 4tr hết, vậy việc đăng ký mã số thuế từ từ mới làm được ko ah?

N

nhung_thin

Guest
4/2/07
50
0
0
HANOI
Ui! cả nhà mình ơi! cho em hỏi, thời hạn nộp các tờ khai thuế TNCN là bao giờ vậy. Hôm nay là 2/2 rồi mà em chưa làm gì (toàn bộ nhân viên trong công ty) cả, chít em rùi, em có bị phạt gì không, cả nhà giúp em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA