Lương tháng 13 cho những nguời chưa làm đủ 12 tháng

• Thread starter atuyetnt
  • Ngày gửi
A

atuyetnt

Guest
15/9/08
28
1
3
Long An
Hi cả nhà!
Mọi người cho em hỏi chút. Ở cty em có một số người mới làm được từ 6->7 tháng , vậy thì những người này em sẽ tính lương tháng 13 như thế nào?
Mong mọi người cho em ý kiến.

Thanks all!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Tùy Cty bạn, có thể cho họ hưởng nguyên 1 tháng, hoặc là lấy số tháng làm việc chia (/) 12 tháng rồi nhân (x) với tiền lương tháng 13 ...

Quan trọng là Cty có khả năng thì thưởng, chứ đừng câu lệ đủ tháng, thiếu tháng hay lo bị cơ quan Thuế suất toán. Nhất là trong thời buổi đang khó khăn như hiện nay, nên cho NV được hưởng đủ 1 tháng để họ còn có tiền mà mua gạo ăn tết ... hehehe

Thân

L

lulu

Guest
3/11/07
1
0
1
TP HCM
Nếu người lao động làm việc từ 06 tháng trở lên sẽ được thưởng lương tháng 13 bạn ơi.
Gần tết rồi người lao động gặp nhiều khó khăn, các cơ quan chức năng cũng khuyến khích thưởng càng nhiều càng tốt. Lập danh sách mau lên bạn ơi.. hahaha

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
Hi cả nhà!
Mọi người cho em hỏi chút. Ở cty em có một số người mới làm được từ 6->7 tháng , vậy thì những người này em sẽ tính lương tháng 13 như thế nào?
Mong mọi người cho em ý kiến.

Thanks all!
he he, cái này thì theo mình cứ cho họ đủ lĩnh đủ 1 tháng lương...
Nhưng cái này cũng còn tuy DN, có Dn thì xét theo mức thưởng A, B,C
Quan trọng là ý sếp thế nào và quy định của Cty bạn thôi
Thân!

phong2v

phong2v

Guest
Cái này do quy chế tài chính, tiền lương, thoả ước lao động tập thể và quy quyết định của BGĐ. Mỗi công ty 1 khác, ko có quy định chung

Y

yoyo1508

Guest
29/12/08
1
0
0
TP.HCM
nếu nhân viên làm mới 7 tháng được hưởng đủ 1 tháng lương tiền thưởng vậy thì phần chênh lệch đó có được đưa vào chi phí hợp lý ko vậy mấy anh?

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
nếu nhân viên làm mới 7 tháng được hưởng đủ 1 tháng lương tiền thưởng vậy thì phần chênh lệch đó có được đưa vào chi phí hợp lý ko vậy mấy anh?

Việc được lĩnh bao nhiêu tiền thưởng là tùy quy chế công ty mà. Quan trọng là công ty có đủ tài chính để thưởng. Và theo quy định khen thưởng của công ty để xác định phần chi phí hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA