Hỏi về chế độ thai sản

• Thread starter Song Anh
  • Ngày gửi
S

Song Anh

Guest
8/10/07
6
0
1
47
TP. HCM
Các bác cho em hỏi: Ở Công ty cũ em đóng bảo hiểm đến tháng 05/2008 thì thôi việc, được trả sổ BH rồi nhưng em dọn nhà làm thất lạc mất sổ. Làm ở Cty mới em đóng bảo hiểm từ tháng 06/2008, em được cấp lại sổ mới, đến đầu tháng 04/2009 em sinh con, như vậy em có được hưởng chế độ thai sản không? Nếu không đủ thời gian hưởng chế độ thì em có thể xin xác nhận ở đâu về thời gian đóng BH trước đó? Cám ơn các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
Các bác cho em hỏi: Ở Công ty cũ em đóng bảo hiểm đến tháng 05/2008 thì thôi việc, được trả sổ BH rồi nhưng em dọn nhà làm thất lạc mất sổ. Làm ở Cty mới em đóng bảo hiểm từ tháng 06/2008, em được cấp lại sổ mới, đến đầu tháng 04/2009 em sinh con, như vậy em có được hưởng chế độ thai sản không? Nếu không đủ thời gian hưởng chế độ thì em có thể xin xác nhận ở đâu về thời gian đóng BH trước đó? Cám ơn các bác nhiều!

TÍnh đến ngày bạn sinh mà đóng bảo hiểm liên tục trong thời gian 6 tháng là được hưởng chế độ bảo hiểm, còn muốn xác nhận hay cấp lại sổ bạn liên lạc với quận mà bạn đống bảo hiểm ấy, lên đấy hỏi họ sẽ hướng dẫn

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Mình nghĩ bạn nên đến cơ quan bảo hiểm cũ để hỏi thủ tục cấp lại sổ, chứ không thì phí mất quãng thời gian đã đóng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA