DDM valuation model

• Thread starter Jonicute
  • Ngày gửi
Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Hi everybody,

Ai có tài liệu sofcopy excel mô hình định giá DDM của một công ty thực tế không cho tớ xin tham khảo một chút!

Thank u!

p/s: Hoặc bạn nào đã làm định giá cổ phiếu theo mô hình này rồi có thể làm ơn miêu tả cách làm giúp tớ từ việc sử dụng dữ liệu đến xây dựng mô hình trên excel

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Nhắc đến các mô hình excel, m thấy có địa chỉ này free các file tính theo các mô hình nè, cứ cho lên đây cho mọi người ai cần thì tham khảo.

hxxp://www.exinfm.com/free_spreadsheets.html

hic, nhìn chóng hết cả mặt.

PS: CFA của chị học đến đâu rồi ạ :D

Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Nhắc đến các mô hình excel, m thấy có địa chỉ này free các file tính theo các mô hình nè, cứ cho lên đây cho mọi người ai cần thì tham khảo.

hxxp://www.exinfm.com/free_spreadsheets.html

hic, (1) nhìn chóng hết cả mặt.

PS: (2) CFA của chị học đến đâu rồi ạ :D

(1) Cái này chị cũng có, tìm chóng hết cả mặt váng cả đầu vấn đề là nó ko giống Việt Nam chẳng bắt chước được.

(2) Chán chẳng buồn học, có lúc bực đích thèm học nữa chỉ đọc cho vui thôi, chưa đóng đăng ký tháng 6/2009. Dự kiến tháng 12 thi nhưng nếu vẫn rụt rè thì ko thi nữa nhưng mà vẫn muốn thi vấn đề là cứ lằng nhằng chưa bứt nên nổi bởi ko có thời gian học bận ơi là bận tối về bùn ngủ không vượt qua chính bản thân mình hihi đóng tiền thi trượt sợ mất tiền nên không đóng.....(em tự đánh dấu chấm, dấu phẩy đọc cho thoát ý) heehehe....

:005::036:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA