Có phải nộp thuế môn bài khi đã tạm ngừng hoạt động kinh doanh

• Thread starter trinhhai368
  • Ngày gửi
T

trinhhai368

Guest
9/1/09
7
0
0
ha noi
Chào các bạn!
Mình có 1 vướng mắc nhờ mọi người chỉ bảo
Công ty mình tạm ngừng hoạt động kinh doanh 1 thời gian. Mình đã làm công văn và gửi cho chi cục thuế phụ trách, họ tiếp nhận công văn nhưng lại không hề có giấy biên nhận gì cả. Thế có làm sao không
Ngoài ra vẫn phải nộp báo cáo thuế hàng tháng nữa. Mình nghĩ là đã tạm ngừng rồi thì còn gì mà báo cáo nữa.
Bên mình xin tạm ngừng hoạt động bắt đầu từ 1/1/2009 thế thì công ty có phải nộp thuế môn bài năm 2009 không.
Nhờ mọi người nhé. Mong sớm nhận được câu trả lời

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào bạn
Khi công ty thông báo tạm ngưng hoạt động (không được ngưng quá 12 tháng) thì vẫn phải nộp tờ khai thuế GTGT hàng tháng và phải nộp thuế môn bài đầy đủ. Khi bạn nộp thông báo tạm ngưng hoạt động thì cơ quan thuế sẽ đóng dấu công văn đến và trả mình lưu một bản

H

hahaha321

Guest
23/12/08
15
0
0
my tho
Chào các bạn!
Mình có 1 vướng mắc nhờ mọi người chỉ bảo
Công ty mình tạm ngừng hoạt động kinh doanh 1 thời gian. Mình đã làm công văn và gửi cho chi cục thuế phụ trách, họ tiếp nhận công văn nhưng lại không hề có giấy biên nhận gì cả. Thế có làm sao không
Ngoài ra vẫn phải nộp báo cáo thuế hàng tháng nữa. Mình nghĩ là đã tạm ngừng rồi thì còn gì mà báo cáo nữa.
Bên mình xin tạm ngừng hoạt động bắt đầu từ 1/1/2009 thế thì công ty có phải nộp thuế môn bài năm 2009 không.
Nhờ mọi người nhé. Mong sớm nhận được câu trả lời

khi bạn đã nộp công văn gửi len thuế thì bên thuế đóng dấu giữ 1 bản và bên bạn giữ 1 bản chứ chảng có giấy biên nhận gì cả
còn khi bạn đã tạm ngừng hoạt động rồi thì đâu có đầu vào đầu ra nữa mà bạn phải nộp báo cáo thuế hàng tháng chứ.còn thuế môn bài thì chắc là phải nộp rồi

H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
tạm ngưng hoạt động vẫn nộp tờ khai thuế hàng tháng,quý và thậm chí phải nộp báo cáo tài chính năm nữa.

S

samhieu

Guest
25/1/09
5
0
0
hcm
Chào bạn
Khi công ty thông báo tạm ngưng hoạt động (không được ngưng quá 12 tháng) thì vẫn phải nộp tờ khai thuế GTGT hàng tháng và phải nộp thuế môn bài đầy đủ. Khi bạn nộp thông báo tạm ngưng hoạt động thì cơ quan thuế sẽ đóng dấu công văn đến và trả mình lưu một bản

ko có mua bán thì đâu có tăng giảm thuế mà phải nộp tờ khai thuế vậy
mong bạn giải thích

T

trinhhai368

Guest
9/1/09
7
0
0
ha noi
cám ơn cả nhà nhiều. mình có lên bên thuế hỏi lại họ bảo hàng tháng vẫn phải nộp báo cáo như bình thường. ghi không phát sinh. mình nghĩ chắc chỉ là thủ tục thôi. Vì công ty chưa phá sản mà. Để họ biết là công ty mình vẫn còn tồn tại :D

Sửa lần cuối:
C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
tạm ngưng hoạt động vẫn nộp tờ khai thuế hàng tháng,quý và thậm chí phải nộp báo cáo tài chính năm nữa.

Theo mình biết chỉ làm BCTC đến thời điểm mình tạm ngừng hoạt động thôi. Khi đã ngừng hoạt động thì không phải nộp tờ khai thuế hàng tháng đâu. Chỉ khi nào công ty bạn xin hoạt động trở lại thì mới phải kê khai tiếp mà thôi.

duonghieu

duonghieu

Guest
2/7/05
0
0
0
ha noi
Tạm dừng hoạt động không phải nộp tờ khai thuế

Đây là thông tin mới nhất, tạm dừng hoạt động ko phải nộp tờ khai thuế;

“Người nộp thuế tạm ngừng hoạt động kinh doanh có văn bản đề nghị gửi cơ quan quản lý thuế trực tiếp thì không phải nộp hồ sơ khai thuế trong thời gian tạm ngừng hoạt động kinh doanh”.

Đó là quy định mới được bổ sung vào Điều 4 Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/7/2007 quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế bởi Nghị định số 106/2010/NĐ-CP do Chính phủ ban hành ngày 28/10/2010. Nghị định sẽ chính thức có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2011.

------------------------------
VP CÔNG TY SÀI GÒN LUẬT

VP: Số 23 ngõ 178 phố Tây Sơn - Đống Đa - Hà Nội
Điện thoại: 04.39946876 Fax: 04 35377346
Mobi: 0912333177 (A. Hiếu) - 0949583688 (chị Dương)
Website:
www.kiemtoanvietnam.vn
www.Thutucthue.com
www.Lamketoanthue.com

E-mail: sgluat@gmail.com
http://mysite.vn/shop/thanhlapdoanhnghiep

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA