Làm sao để giấu công thức?

• Thread starter topic
  • Ngày gửi
T

topic

Guest
Trong bảng tính EXCEL có nhiều công thức muốn giấu đi phải làm thế nào? mong các bác chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vnc9999

Guest
24/10/04
6
0
0
51
TPHCM
+Ban Phai dung chuc nang Protect Sheet truoc.Ban vao Tool-Protection-Protect sheet roi go Password, Sau do confirm lai Password.
+Tiep theo ban chon vung hoac ca Sheet (Boi den) Roi chon Format - Format Cells - Roi chon button cuoi la Protection - Trong nay co hai tuy chon la Locked va Hidden.
Ban chon Locked thi cac Cells se khong sua duoc tru khi ban unprotect sheet.
Ban chon Hidden thi nguoi khac se khong nhin thay cong thuc khi xem sheet nay.

Vu Nam Chien
10 nam KN voi Excel
cvnch@yahoo.com

V

vhh

Trung cấp
9/8/05
54
0
6
TPHCM
To vnc9999: mình thấy mình làm theo trình tự ngược lại thì đúng hơn. vì khi bạn protection sheet thì format- cell bị ẩn . cho nên chọn format trước rồi protection sheet sau

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
đúng rồi, làm bước 2 sau đó đến bước 1 của vnc9999 thi ok luôn!

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Mình muốn khóa và dấu công thức nhưng vẫn nhập dữ liệu được có được không các Bác? ý là khóa 1 vài cell thôi được không?

T

Thiên Thanh

Guest
15/5/05
48
1
0
TP. HCM
Ừ! nếu mình cũng chỉ muốn giấu những dòng nào mình cần giấu thôi thì sao các bạn nhỉ? Bởi vì nếu làm theo cách các bạn đã hướng dẫn thì mình cũng khoá or giấu được, nhưng toàn bộ sheet bị hết trơn, trong khi mình muốn chừa lại 1 vài dòng để mình thay đổi số liệu. Các bạn chỉ mình với nhé! Thanks.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Thiên Thanh nói:
Ừ! nếu mình cũng chỉ muốn giấu những dòng nào mình cần giấu thôi thì sao các bạn nhỉ? Bởi vì nếu làm theo cách các bạn đã hướng dẫn thì mình cũng khoá or giấu được, nhưng toàn bộ sheet bị hết trơn, trong khi mình muốn chừa lại 1 vài dòng để mình thay đổi số liệu. Các bạn chỉ mình với nhé! Thanks.
Bạn xem topic này nè.
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=8583
Từ Office 2000 trở đi (hay 2002 gì đấy vì tớ đang xài 2002) trong chế độ Protection Sheet có thêm một số Option "Allow user of this worksheet to:" là nó cho bạn tuy vận ở chế độ bảo vệ nhưng vẫn thực hiện được một số lệnh trong hộp kiểm checkbox.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA