In giấy nộp tiền vào NSNN

• Thread starter panda
  • Ngày gửi
buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Cho mình hỏi chút
Công ty mình thay đổi vốn điều lệ từ 1 tỷ 8 lên 5 tỷ. Mình có hỏi chị quản lý thuế công ty mình cách điền Khoản, tiểu mục là số bao nhiêu đó. chị ý bảo em tìm thông tư của Bộ tài chính sẽ có.thế mới dã man.chẳng nói rõ jì, mình hỏi thì cứ thấy kho khó.
Bạn nào júp mình cho bít thông tư quy định về vấn đề ghi chép giấy nộp tiền NSNN mẫu mới nhé. Cảm ơn nhìu.

Vấn đề ghi chép giấy nộp tiền NSNN mẫu mới bạn tỉm hiểu TT số : 128/2008/TT-BTC
Hệ thống mục lục NSNN bạn tham khảo CV số: 4715/TCT-KK ngày 9/12/2008 của Tổng cục Thuế và QĐ số: 33/2008/QĐ-BTC

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quynhhanh

Guest
3/12/07
13
0
0
Hà Nội
mọi người ơi cho mình hỏi chút. ở giấy nộp tiền mình đánh trưc tiếp rồi in ra có được ko? hay là phải viết giấy than.

P

phuong le thuy

Guest
16/9/09
3
0
1
43
Ha noi
bạn phải nói rõ là mẫu nộp tiền gì chứ.bây giờ nộp thuế đều có phần mềm 2.0 rồi cơ mà.mình chỉ có giấp nộp tiền vào NSNN này thôi nè. bạn tham khảo xem nhé.

GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC
Tiền mặt  Chuyển khoản 
(Đánh dấu X vào ô tương ứng)

Người nộp thuế:
Mã số thuế: Địa chỉ:
Huyện: Tỉnh, TP:
Người nộp thay: (2) Mã số thuế:
Địa chỉ: .
Huyện: Tỉnh, TP:
Đề nghị NH (KBNN) (3): trích TK số:
(hoặc) nộp tiền mặt (4) để chuyển cho KBNN: tỉnh, TP:
Để ghi thu NSNN  hoặc nộp vào TK tạm thu số (5):
Cơ quan quản lý thu: Mã số:
Tờ khai HQ, QĐ số: ngày: loại hình XNK:
(hoặc) Bảng kê biên lai số (6): ngày
STT Nội dung
các khoản nộp NS Mã chương Mã
ngành KT (K) Mã
NDKT (TM) Kỳ thuế Số tiền

Tổng cộng
Tổng số tiền ghi bằng chữ:

PHẦN KBNN GHI
Mã quỹ: Mã ĐBHC:
Mã KBNN: Mã nguồn NS:

Nợ TK:
Có TK:
ĐỐI TƯỢNG NỘP TIỀN (9)
Ngày… tháng… năm…
Người nộp tiền Kế toán trưởng (10) Thủ trưởng (10) NGÂN HÀNG A (11)
Ngày……tháng……năm……
Kế toán Kế toán trưởng
NGÂN HÀNG B (11)
Ngày……tháng……năm……
Kế toán Kế toán trưởng KHO BẠC NHÀ NƯỚC
Ngày……tháng…..năm…….
Thủ quỹ (7) Kế toán Kế toán trưởng (8)

Ghi chú: (1) do hệ thống thông tin thu nộp thuế tự sinh (giấy nộp tiền do người nộp lập thì để trống); (2) chỉ ghi nếu người nộp thay có nhu cầu; (3) Ngân hàng (KBNN) nơi trích TK hoặc nơi Ngân hàng thu TM; (4) dùng khi nộp TM vào KBNN (hoặc ngân hàng); (5) nộp tiền vào TK tạm thu của cơ quan thu mở tại KBNN; (6) dùng cho cơ quan thu để nộp tiền vào KBNN theo bảng kê; (7) cán bộ KBNN thu TM; (8) Kế toán trưởng KBNN ký khi trích TK của người nộp tại KBNN; (9) chỉ in và sử dụng tại KBNN chưa tham gia hệ thống thông tin thu nộp thuế (nếu KBNN đã tham gia thì người nộp tiền chỉ lập Bảng kê nộp thuế); (10) dùng cho tổ chức khi lập GNT để nộp chuyển khoản; (11) chỉ in và sử dụng khi thanh toán liên ngân hàng dùng chứng từ giấy./.
hôm sau mình sẽ gửi cho bạn cụ thể hơn qua Email : tranthithuy387@yahoo.com

D

dht

Trung cấp
5/4/07
196
1
0
Hanoi
Cho mình hỏi chút
Công ty mình thay đổi vốn điều lệ từ 1 tỷ 8 lên 5 tỷ. Mình có hỏi chị quản lý thuế công ty mình cách điền Khoản, tiểu mục là số bao nhiêu đó. chị ý bảo em tìm thông tư của Bộ tài chính sẽ có.thế mới dã man.chẳng nói rõ jì, mình hỏi thì cứ thấy kho khó.
Bạn nào júp mình cho bít thông tư quy định về vấn đề ghi chép giấy nộp tiền NSNN mẫu mới nhé. Cảm ơn nhìu.

Không nên trách cán bộ QLT vì họ cũng nư em thôi, đã bao giờ phải nộp tiền vào NSNN hoặc giao dịch với KBNN đâu mà biết về Mục lục NSNN

Ngay cả Thông tư hay Quyết định chị ấy còn chả nắm được, nói gì đến hướng dẫn

Về Mục lục NSNN thì không phải căn cứ Thông tư mà theo Quyết định 33/2008/QĐ-BTC ngày 02/6/2008 nhé. Chịu khó tìm đọc đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA