Hoàn thiện báo cáo tài chính gửi cơ quan thuế!

• Thread starter quynhpham
  • Ngày gửi
Q

quynhpham

Trung cấp
4/2/09
104
0
16
Nam Thành_Ninh Bình
Thân chào các thành viên trên diễn đàn!
Chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả!
Em đang lên báo cáo tài chính cho công ty, công ty em hạch toán theo QD 48. Em không hiểu ngoài bảng cân đối kế toán, thuyết minh báo cáo, lưu chuyển tiền tệ cân đối số phát sinh thì em còn phải làm thêm những gì nữa,công ty em năm ngoái lỗ, năm nay lãi nhưng mà số lãi năm nay cộng với số lỗ năm ngoái thì vẫn chưa hết lỗ, số lãi năm nay chưa bù được số lỗ năm ngoái. vậy mọi người cho em hỏi, em cần làm thêm những gì nữa để có thể hoàn thiện được bản báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế!
Xin cảm ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Bạn lập thêm bản Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước, quyết toán thuế TNDN trên HTKK 1.3.1 gửi kèm báo cáo TC

H

huyendung87

Guest
11/2/09
3
0
0
37
Hà nội
Anh chị ơi , em mới làm BCTC lần đầu.Em đã làm xong bảng CĐKT ,báo cáo kqhđkd , thuyết minh báo cáo tài chính năm 2008 rùi.Để nộp lên cơ quan Thuế như thế đã đủ chưa ? Anh chị giúp em với ! Nếu thêm biểu mẫu gì nữa thì anh chị chỉ dẫn mẫu giúp em nha . Em xin cám ơn các anh chị lắm lắm.:thanx:

T

thutem20285

Guest
18/4/08
42
0
0
goc pho diu dang
Theo mình bạn làm vậy là đủ rồi bạn ạ.Mình cũng đang đau hết đầu mà chưa song cơ.

nguyenthithuc

nguyenthithuc

Trung cấp
17/7/08
86
0
0
37
Phú Thọ
Anh chị ơi , em mới làm BCTC lần đầu.Em đã làm xong bảng CĐKT ,báo cáo kqhđkd , thuyết minh báo cáo tài chính năm 2008 rùi.Để nộp lên cơ quan Thuế như thế đã đủ chưa ? Anh chị giúp em với ! Nếu thêm biểu mẫu gì nữa thì anh chị chỉ dẫn mẫu giúp em nha . Em xin cám ơn các anh chị lắm lắm.:thanx:

Bạn mới làm lần đầu mà nhanh vậy?Mình thì vẫn chưa đâu vào đâu nè.
Mà bạn làm trên Phần mền 1.3.1 có mã vạch cho Báo cáo Tài chính đấy nhé!

H

hdqt

Guest
27/2/08
33
0
0
Ha noi
Cả nhà cho mình hỏi với mình làm BCTC trên phần mềm HTKT version 1.3.1 mà không thể nào nhập số âm vào BCLC tiền tệ(cả 2 phương pháp trực tiếp và gián tiếp), cho mình lời khuyên với. Thanks
huyendung87 làm BCTC nhanh nhỉ, nhà nước cho phép đến hết T3 cơ mà, cứ nghiên cứu, xem xét kỹ đi để tránh sai sót bởi khi đã nộp BCTC rồi mà phát hiện sai sót thì sửa không đơn giản lắm đâu bạn ạ, bạn đã làm xong cả Quyết toán thuế TNDN rồi à, có áp dụng TT giảm thuế TNDN quý IV mới chưa?

D

duongnb

Guest
16/2/09
4
0
0
gia lam
Báo cáo tài chính

Bạn ơi cho mình hỏi là có cần thiết phải lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ không?

V

vuphuongdung

Guest
22/2/08
55
0
6
40
TPHCM
Bạn ơi cho mình hỏi là có cần thiết phải lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ không?

Theo mình nghĩ là có, vì năm ngoái mình nộp mo có nên phải quay về đấy

M

meocongoc

Guest
24/9/08
25
0
0
Ha noi
Nếu bạn làm theo quyết định 48-BTC thì ko bắt buộ nộp BCLCTT đâu.Ngoài ra bạn còn làm thêm Quyết toán sử dụng hóa đơn tài chính nữa nhé, hạn nộp là 25/2 đó bạn

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Nếu bạn làm theo quyết định 48-BTC thì ko bắt buộ nộp BCLCTT đâu.Ngoài ra bạn còn làm thêm Quyết toán sử dụng hóa đơn tài chính nữa nhé, hạn nộp là 25/2 đó bạn
25/2 là hạn nộp Quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn. Còn hạn nộp BCTC là 30/3 chứ nhỉ :031:

M

manhhoang0910

Guest
8/5/06
18
0
0
Ha Noi
Xin chào các thành viên trong diễn đàn
Vui lòng cho mình hỏi, đã có bạn nào làm xong Quyết toán thuế TNDN trên phần mêm HTKK 1.3.1 chưa vậy ? Mình có vào nhập nhưng không hiểu nó khác so vơi báo cáo bình thường vẫn làm ( VD :ở phần A - Kết quả KD ghi nhận theo BCTC thì okie nhưng đến phần B : theo mình hiểu thì là nơi mình kê chi phí để sau đó xác định số thuế TNDN nhưng trong số các dòng đó chỉ có liên quan đến các khoản giảm trừ Dthu cũng như các khoản CP loại ). Vậy có bạn nào đã vào thì mong chỉ giáo giùm. Thân mến ! :">

T

thanhphuongha

Trung cấp
21/10/06
60
0
6
40
TP HCM
Lợi nhuận cuối năm trên sổ và trên tờ khai thuế TNDN khác nhau???

Mình mới làm BCTC lần đầu mà phát sinh mấy vấn đề thế này:
-Quý I sau khi nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN mình mới phát hiện ghi nhận thiếu doanh thu là 1triệu đồng.(Quy 1,2,3 đều lỗ)
Sang quý IV khi BC tạm tính thuế TNDN mình vẫn khộng điều chỉnh tăng lợi nhuận theo PL Thuế, nhưng trên sổ sách mình vẫn hạch toán đúng, nên trên sổ và Báo cáo tạm tính thuế TNDN chênh lệch là 1.000.000đ
Bây giờ cuối năm làm BCTC, mình không biết là mình nên điều chỉnh tăng lợi nhuận ngay từ tờ khai thuế tạm tính quý IV để khớp với sổ sách hay là mình làm BCTC theo số liệu đúng trên sổ, vẫn để lệch với BC Thuế TNDN hả các bạn?
Mình thấy chênh lệch kỳ qúa, mình nên làm thế nào?cứ BCTC theo sổ sách hay là điều chỉnh lại tờ khai thuế TNDN tạm tính quý IV??
-Nếu điều chinh thì phải làm gì? không biết thuế có làm khó mình khộng nhỉ??
Các bạn giúp mình với!!

Sửa lần cuối:
O

oxxino

Sơ cấp
17/10/08
40
0
6
37
tp hcm
Theo mình nghĩ, tờ khai thuế TNDN tạm tính thì chỉ là tạm tính thôi bạn à
Không có j cả, chỉ cần khi thuế thanh tra hỏi thì bạn giải trình đầy đủ cặn cẽ hợp lý là dc thôi

L

ledieulieu

Guest
25/6/08
13
0
0
39
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi với, mình cũng lần đầu làm báo cáo tài chính, Vậy khi mà mình làm xong hết các báo cáo và in ra thì có phải đóng lại thành cuốn để nộp cho cơ quan thuế hay là mình cứ nộp như báo cáo thuế hàng tháng và BC tài chính năm thì có quy định số trang là bao nhiêu thì dc không vay?

T

tam tuyet

Guest
25/2/09
3
0
0
quận gò vấp
em lần đầu làm báo cáo tài chính và báo cáo thuế.công ty chỉ có mình em làm kê toán nên em không biết hỏi ai.các anh(chị) giúp em làm báo cao tài chính gồm những gì và báo cáo thuế nữa nha.nếu có mẫu sẵn cho em xin luôn nha.thanks

T

tam tuyet

Guest
25/2/09
3
0
0
quận gò vấp
cho em hỏi câu này nữa nha.công ty em mới thành lập nên vẫn chưa đăng ký thuế vậy em có phải làm bảng tạm tính thuế GTGT hay khoản lãi của công ty

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
Cho mình hỏi là Cty tạm ngừng kinh doanh đến 31/7/08 nhưng phát sinh các khoản thu chi ngân hàng sau ngày 31/7/08 thì phải xử lý thế nào? Lần trước cty mình cũng đã tạm ngừng KD 1 lần rồi, quên không làm BCTC. Khi hỏi Thuế họ nói phải làm BC đến thời điểm tạm ngừng. Các bạn giúp mình với nhé. Mình đang làm BCTC của năm 2008 đến thời điểm tạm ngừng KD 31/7/08.Thanks.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Ngoài ra bạn còn làm thêm Quyết toán sử dụng hóa đơn tài chính nữa nhé, hạn nộp là 25/2 đó bạn
Hôm rồi mình có mang tờ Quyết toán hình hình sử dụng hoá đơn lên Chi cục thuế nộp thì được cô quản lý phòng ấn chỉ nói là: Báo cáo năm không bị làm nữa ... Chả hiểu ra làm sao. Biết thế từ đầu khỏi làm, toi cả công :040:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA