Không nhập được số dư đầu năm của TK

• Thread starter Truong Nguyen
  • Ngày gửi
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
523
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Trong phần mềm misa nếu tạo cơ sở dữ liệu năm 2008 từ số liệu cũ năm 2007 thì số dư đầu kỳ của các tk mới có đầy đủ, nếu chẳng may tạo số liệu mới năm 2008 mà không khởi tạo từ số liệu cũ 2007 thì việc nhập số dư đầu kỳ của các TK loại 3 và loại 4 sẽ không nhập được số dư? Bác nào bên Misa giải thích giúp ATM919 cách nhập của nó ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Dễ thôi:
331 thì chọn nhập số dư ban đầu/ nhà cung cấp; nhập số dư cho từng nhà cung cấp (chú ý dư Nợ hay dư CÓ)
TK 3388 nhâạ tương tự
Các TK 3.4 khác chọn TÀI KHOẢN KHÁC

phong2v

phong2v

Guest
Trong phần mềm misa nếu tạo cơ sở dữ liệu năm 2008 từ số liệu cũ năm 2007 thì số dư đầu kỳ của các tk mới có đầy đủ, nếu chẳng may tạo số liệu mới năm 2008 mà không khởi tạo từ số liệu cũ 2007 thì việc nhập số dư đầu kỳ của các TK loại 3 và loại 4 sẽ không nhập được số dư? Bác nào bên Misa giải thích giúp ATM919 cách nhập của nó ?
Đối với các tài khoản có TK chi tiết, yêu cầu phải nhập số dư cho các TK chi tiết, còn các số dư các TJ khác nhập thẳng, những TK như nhà cung cấp, hay nhân viên thì chú phải nhập chi tiết cho từng nhà cung cấp và nhân viên

O

OKRAS

Guest
Dễ thôi:
331 thì chọn nhập số dư ban đầu/ nhà cung cấp; nhập số dư cho từng nhà cung cấp (chú ý dư Nợ hay dư CÓ)
TK 3388 nhâạ tương tự
Các TK 3.4 khác chọn TÀI KHOẢN KHÁC

Em cũng vào mục tài khoản khác mà không thể điền được giá trị số dư của các tài khoản trong danh mục đó

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Các Tài khoản trong mục tài khoản khác mới nhập trực tiếp được. Các TK khác tìm ở bảng chi tiết nhập theo đối tượng.
Nếu bạn không nhập được thì có thể bạn không có quyền nhập số dư đầu kỳ.

O

OKRAS

Guest
em dùng phần mềm MISA theo hình thức Nhật ký chung
Nhưng muốn lập phiếu kế toán cho những HĐ chưa thu tiền và chưa trả tiền thì không tìm ra đc chỗ nào để làm ( đã vào HĐ bán hàng và mua hàng - nhưng ko in được phiếu kế toán )
mọi người có ai biết thì chỉ cho em vơi nhé
hoặc có thể chat-email: trangkhuyet.okras@yahoo.com
chat sky: trangkhuyet.okras

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Các bác lập trình nghĩ rằng mình không cần in phiếu này nên không link mẫu này (đang ở chứng từ khác) sang bên hóa đơn bán hàng.
Nếu bạn cho tất cả các hóa đơn bán hàng đều là nợ phải thu thì không cần in phiếu kế toán để phân biệt với hóa đơn bán hàng thu tiền ngay. Khi này hóa đơn bán hàng chỉ cần đi cùng phiếu xuất kho giá vốn.

O

otxanh88

Sơ cấp
31/3/10
4
0
0
36
ha noi
Em đang thử dùng phần mềm misa 7.9, nhưng lúc nhập số dư đầu kỳ của TK 214 ko được, các bác chỉ em với.

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn otxanh88!
Cho mình hỏi bạn đang muốn theo dõi chi tiết từng TSCĐ riêng biệt hay chỉ theo dõi số tổng hợp của tất cả các TSCĐ. Tùy theo nhu cầu theo dõi, bạn chọn 1 trong 2 cách sau nhé:
- TH theo dõi số dư chi tiết cho từng TSCĐ: Vào phân hệ TSCĐ, thêm mới từng TSCĐ, nhập các thông tin chi tiết của TSCĐ (tên tài sản, nguyên giá, hao mòn, thời gian bắt đầu sử dụng trong quá khứ)/Cất.
Sau khi khai báo các TSCĐ xong số dư đầu kỳ của phần hao mòn, nguyên giá sẽ tự động lên số liệu, bạn không cần nhập nữa.
Trong kỳ khi phát sinh nghiệp vụ khấu hao, bạn vào phân hệ TSCĐ/Khấu hao/Thêm
- TH chỉ theo dõi số dư đầu kỳ phần TSCĐ là số tổng hợp:
Vào Soạn thảo/hệ thống tài khoản/tìm tới các tài khoản nguyên giá (21x), tài khoản hao mòn (214x) tích đúp mở lần lượt từng tài khoản, tích vào "Chỉ theo dõi trên sổ tổng hợp"/Đồng ý.
Sau đó vào phần Soạn thảo/Nhập số dư đầu kỳ/tài khoản khác: Nhập số dư tổng cho các tài khoản 21x, 214x.
Trong kỳ tự xác định số khấu hao TSCĐ của từng tháng, vào phân hệ số Cái/chứng từ nghiệp vụ khác/thêm: hạch toán.
Chúc thành công!

Em đang thử dùng phần mềm misa 7.9, nhưng lúc nhập số dư đầu kỳ của TK 214 ko được, các bác chỉ em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA