K
Ví dụ thế này:
Xuất bán: 30 x 15.000 = 450.000 (thuế 45.000) = 495.000đ --> khách hàng thanh toán đủ số tiền trên
Nhưng thực chất là: 30 x 10.000 = 300.000.
Họ yêu cầu bên em trả lại cho họ 150.000 (do thỏa thuận giữa 2 sếp) . vậy e hạch toán phần này như thế nào?
Mong các anh chị chỉ giúp e
Xuất bán: 30 x 15.000 = 450.000 (thuế 45.000) = 495.000đ --> khách hàng thanh toán đủ số tiền trên
Nhưng thực chất là: 30 x 10.000 = 300.000.
Họ yêu cầu bên em trả lại cho họ 150.000 (do thỏa thuận giữa 2 sếp) . vậy e hạch toán phần này như thế nào?
Mong các anh chị chỉ giúp e

