Hạch toán chi phí khấu hao tài sản cố định trên misa

• Thread starter AQA
  • Ngày gửi
A

AQA

Sơ cấp
9/4/13
11
0
0
33
NGHỆ AN
ANH CHỊ ƠI CHO EM HỎI VỚI. Em mới nhận việc nên chưa nắm được các thông tin của doanh nghiệp. Em vào phần mềm misa của chị kế toán cũ làm ấy ah. Em vào sổ cái, vào chứng từ nghiệp vụ khác thấy có hạch toán chi phí khấu hấu hao tài sản cố định.Em không hiểu cái đó ở đâu ra. Không biết chị ấy định khoản ở phần nào mà khi vào đó nó tự có. Mình không phải làm gì hết. Anh chị giúp em với àh
Thanks anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AQA

Sơ cấp
9/4/13
11
0
0
33
NGHỆ AN
Ðề: Hạch toán chi phí khấu hao tài sản cố định trên misa

Sao không ai trả lời giúp e thế

B

bui_phuong

Sơ cấp

Trên phần mềm misa tại danh mục tài sản cố định. Bạn chọn tính khấu hao, xong bạn cất, xong bạn chọn hạch toán thì định khoản sẽ ra bạn nhé. Chúc bạn thành công.

A

AQA

Sơ cấp
9/4/13
11
0
0
33
NGHỆ AN

Trên phần mềm misa tại danh mục tài sản cố định. Bạn chọn tính khấu hao, xong bạn cất, xong bạn chọn hạch toán thì định khoản sẽ ra bạn nhé. Chúc bạn thành công.
Em cảm ơn c nhiều. Em làm được rồi. Đơn giản thế mà e tìm mãi không ra. THANKS C NHIỀU NHIỀU NHA

A

AQA

Sơ cấp
9/4/13
11
0
0
33
NGHỆ AN

:banana:hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

T

thuhue0205

Guest
10/5/08
5
0
0
41
Phu Tho

tính khấu hao tscđ ở chứng từ nghiệp vụ khác là những tscđ được chuyển sang ccdc tk 242. trong chứng từ nghiệp vụ khác bạn hạch toán của tk 142 và 242.
bạn theo dõi 142 và 242 ở ngoài excel, để đối chiếu với misa.

nkhanh

nkhanh

Sơ cấp
19/4/11
11
0
0
Ninh Bình

tính khấu hao tscđ ở chứng từ nghiệp vụ khác là những tscđ được chuyển sang ccdc tk 242. trong chứng từ nghiệp vụ khác bạn hạch toán của tk 142 và 242.
bạn theo dõi 142 và 242 ở ngoài excel, để đối chiếu với misa.
Chào bạn!
Tính khấu hao là bút toán ghi nhận chi phí khấu hao, hạch toán Nợ 641,642,154.../Có TK 214, còn 242 là khoản chờ phân bổ dài hạn, thường áp dụng cho Công cụ dụng cụ, các khoản chi phí được trích trước.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA