Mặc áo Véc thế nào hợp lý

• Thread starter lemanhtien
  • Ngày gửi
L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Sắp đến tết rồi mà mình hơi thắc mắc khi mặc áo Véc, mặc áo Véc đồng bộ thì chẳng nói làm gì rồi. Nhưng mình muốn hỏi mặc áo Véc mà quần không cùng màu thì có được không nhỉ các bác cho ý kiến nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Chú cứ vẽ ! mặc áo véc với quần bò còn được ! tớ nghe các cụ nhà ta hồi chống Pháp đi họp còn mặc Comple và đóng khố cơ ! không tin chú xem ảnh thời đó toàn chụp ảnh mỗi phần trên !

haiphan

haiphan

Trung cấp
4/12/04
104
0
16
114
viet nam
Bác cứ mang Vest với xà lỏn cũng dược, không sao đâu. Nhưng phải chú ý, không được mang như vậy đến Đà Nẵng bởi vì nếu không người ta sẽ mang bác lên Hoà Khánh đó.

Hê hê

L

lampham

Guest
4/10/04
61
0
0
Nếu bạn mặc đồng bộ bình thường sẽ được gọi là formal, còn nếu ngược lại sẽ là "Phá cách", Lo gì :))
Miễn đừng mặc quần Jeans xanh, áo vét đỏ và đeo cà vạt vàng là được rồi (hehe)

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
Những người không mặc quần đều được trọng vọng, xã hội ưu ái.
Ví dụ: Phụ Nữ hay Ông Vua
Lưu ý: Vua không hề mặc quần. Cụ thể: Áo vua gọi là Long Bào, quần vua gọi là gì? Không có tên gọi vì Vua không có quần.
Nếu bạn mặc Vest mà không mặc quần thì rất tốt đấy

L

lethibach tuyet

Guest
các bác noi gì ma nình dọc mắc cười quá di mất. hề quá di !!!!!!!!

K

Kimanh

Guest
15/5/04
6
0
1
Lê Thị Bạch Tuyết không được cười nhiều đó nhe, cười quá anh Tình nghe thấy thì nguy đó!

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Thôi vậy nghe lời các bác em chả mặc gì nữa cả giống như hồi bé ấy

K

khongthemyeu

Guest
15/1/05
3
0
0
43
Ha noi
www.Chua xay dung
lemanhtien nói:
Thôi vậy nghe lời các bác em chả mặc gì nữa cả giống như hồi bé ấy

Sao lại không mặc gì? Em nghĩ nếu bác muốn giống như hồi bé thì bây giờ có Bỉm giấy đó. Bác xem có thể mua về dùng thử.

T

tiendien

Sơ cấp
Bác Tiến thân mến!
Đọc những băn khoăn của bác em lại nhớ tới một câu chuyện về một ông vua mặc đã khoác trên ngọc thể bộ quần áo mà chỉ người "thông minh" mới biết là nó thế nào?Bác có biết chuyện đó ko?
Nếu không:bác có thể hỏi các đồng nghiệp của mình
Nếu có:bác thử xem xung quanh mình có bao nhiêu người "thông minh" nhé,rồi sau Tết em sẽ phỏng vấn bác!
Chúc bác có một cái Tết tràn đầy niềm vui và hạnh phúc!

H

hathu

Trung cấp
30/9/04
74
1
0
43
Ha Noi
Hihi, buồn cười qúa đi mất. Này đồng chí lemanhtien thắc mắc làm gì chuyện trang phục. Cứ mặc vào soi gương không thấy ngồ ngộ là được thôi. Hôm nọ mình đi công tác đánh mất một nửa bộ vest, bây giờ một nửa còn lại chẳng biết để làm gì. Nói chung để cho lịch sự thì có lẽ không nên mặc nửa mùa.

L

lampham

Guest
4/10/04
61
0
0
Ấy, sao hathu lại lãng phí thế. Thời trang chính là sự kết hợp mừ.
Túm lại, không nhất thiết phải mặc đồng bộ, quan trọng là sự kết hợp về màu sắc, chất liệu, kiểu dáng và một số yếu tố khác nữa. Và yếu tố quan trọng nhất là làm thế nào khi mặc vào, bản thân cảm thấy tự tin và thoải mái.
Chúc chú lemanhtien Tết này không phải lăn tăn nhiều về trang phục nhé!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
hathu nói:
Hihi, buồn cười qúa đi mất. Này đồng chí lemanhtien thắc mắc làm gì chuyện trang phục. Cứ mặc vào soi gương không thấy ngồ ngộ là được thôi. Hôm nọ mình đi công tác đánh mất một nửa bộ vest, bây giờ một nửa còn lại chẳng biết để làm gì. Nói chung để cho lịch sự thì có lẽ không nên mặc nửa mùa.

thế mất nửa nào vậy Hathu?
nếu mất nửa dưới thì còn dùng được.
Để nửa trên ở CQ ấy, khi nào đến cơ quan, vận vào ngồi làm việc, nửa dưới dấu dưới gầm bàn, ko ai biết đâu.
còn nếu mất nửa trên thì ........potay!

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
HI chủ đề mình đưa ra cũng thú vị đấy chứ.Ấy những vấn đề tưởng nhỏ không nhỏ tý nào. Vấn đề ở đây mình đưa ra là trang phục công sở. Cái này xếp mình quy định mà mặc áo vec đến cơ quan và thắt calavat trong công ty. Tuần đầu tiên con thấy ngường ngượng chứ bây giờ đến nhà bố vợ hay đi đâu cũng phải calavat công nhận trông cũng chững chạc hẳn mình cảm thấy tự tin hẳn đi. Thực ra mình thích mặc véc phá cách trông nó trẻ trung nhưng người VN ta chưa định hình cho mình một cách ăn mặc sao cho hợp lý nhất nên nhiều cái mình thắc mắc cũng là một cái để mọi người tham khảo và trao đổi trên tinh thần hài hước. Chúc mọi người ăn tết một cái tết vui vẻ và hạnh phúc (đi ra đường nhớ mặc quần áo và đi chậm chậm tránh tai nạn nghe, nhân đây mình kêu gọi moi người ý thức giao thông không coi thường tính mạng người khác cũng chính là coi trọng tính mạng của mình, mình thấy nhiều người đi nhanh và ẩu không cần thiết. Tốt nhất đi xe nên nhường nhau và tránh va cham)

H

hathu

Trung cấp
30/9/04
74
1
0
43
Ha Noi
To Gia Linh! Sao có thể vì mọi người không biết mà mình mặc thế được chứ. Mất nửa trên thì nửa dưới vẫn dùng được như bình thường, chứ mất nửa dưới thì nửa trên vô dụng mất rồi. Mà bộ vest của tớ rất formal nên không thể kết hợp gì được, phí quá.

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
bạn nhầm rồi!
Mất nửa dưới thì nửa trên vẫn dùng như thường.
bạn ngồi làm việc thì để nửa dưới dưới gầm bàn mà.
còn nửa trên thì ai cũng nhìn thấy.

bạn yên tâm, có thể mặc áo, và quần sooc làm việc mà ko ai biết đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA