Tỷ lệ khấu hao TSCD trong năm ?

• Thread starter acclog
  • Ngày gửi
A

acclog

Guest
21/12/04
1
0
0
43
Hồ Chí Minh
Có ai có văn bản gì liên quan cho mình xin 1 bản với. cty minh có mua 1 xe ôtô có nguyên giá 536tr mà mình tính thời gian khấu hao có 6 năm chia ra là ~17%/ăm nên bên bán bảo hiểm bảo là cao quá,họđòi tính lại để mua bảo hiểm. Mình lơ mơ quá xin các bạn chỉ giáo cho.
Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Roadbrowser

Trung cấp
19/9/04
128
2
18
45
Far from Thanh Hóa City.
Bạn có thể tìm đọc thêm ỏ QĐ206/2003/QĐ-BTC ngày 12/12/2003 phần Phụ lục I có quy định khung thời gian sử dụng các loại TSCĐ. Bạn có thể tìm QD này ơ www.mof.gov.vn

K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
Cty mua xe hơi năm 2004 có hoá đơn nhưng khi đăng ký CA giữ HĐ và cấp giấy xe

Năm 2004 Cty em có mua 1 xe hơi có HĐ nhưng khi mang HĐ đi đăng ký giấy xe,do sơ xuất người đi ĐK mang bản chính đi,Công An giữ tờ HĐ và cấp giấy xe đứng tên cty.Vậy xe này có được đưa vào danh mục TSCĐ và trích khấu hao xe không trong khi chỉ có tờ giấy đứng chủ quyển xe cty.Các Anh chị giúp em với !

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khi bạn đi đăng ký giấy tờ xe cho Công ty, bên công an bao giờ cũng lấy bản gốc của tờ hóa đơn mua xe, do vậy thông thường bên bán xe sẽ sao lại cho bạn vài bản có đóng dấu của nơi bán. Bản sao hóa đơn trong trường hợp này vẫn được chấp nhận.

Việc của bạn bây giờ là yêu cầu bên bán xe sao lại Liên 1 của tờ hóa đơn cũng được và nhớ đóng dấu vào bản sao đó. Bạn vẫn tính khấu hao đối với TSCĐ này như bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA