Kế Toán Trưởng được phép ký thay GĐ?

• Thread starter Vinext
  • Ngày gửi
V

Vinext

Guest
19/2/08
29
0
1
44
Bình Định
Các anh chị ơi cho em hỏi một vấn đề : Trên TK thuế ( Khai hằng tháng), ngoài giám Đốc ra thì ai là người có quyền ký trên TK này? Kế Toán trưởng có được phép ký thay cho GĐ không?
Các anh chị giúp em nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhkieu1980

Guest
29/10/08
2
0
0
TPHCM
Theo mình nghỉ ngòai GĐ ký vào tờ khai thì phải là Phó GĐ nhưng phải được ủy quyền bằng văn bản rỏ ràng và trong thời gian bao lâu.

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Trên tờ khai thuế thì mình thấy nhiều đơn vị KTT vẫn ký được, nếu bạn cẩn thận thì b.cáo giám đốc công ty cho cái giấy ủy quyền nữa thì chắc 100% :)

Chỗ mình cũng toàn KTT ký và nộp bình thường mà, chỉ khi mua hoá đơn thì cần phải Giám đốc và phải ghi rõ chức danh thôi.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
561
13
18
41
Thanh Hóa
Theo logic thì phải có giấy ủy quyền trong mọi trường hợp.

H

hoakimoanh

Guest
15/12/06
3
0
0
CAO BẰNG
Theo tớ thì có giấy ủy quyền đi nữa thì kế toán trưởng cũng không được ký mà phải là Giám đốc hoặc phó giám đốc ký.

H

huyenvtkt

Guest
27/11/07
21
0
0
Ha Tay
KTT vẫn có thể ký thay nếu có ủy quyền của Giám đốc, mình đã hỏi cơ quan thuế và họ chấp nhận báo cáo đó.

V

Vinext

Guest
19/2/08
29
0
1
44
Bình Định
Cảm ơn cả nhà nhiều nhé, KTT đã ký và nộp bình thường rồi các bạn ạ, nơi nhận tờ khai họ không có quan tâm đến việc có hay không GUQ, nhưng bên phòng tuyên truyền thì hướng dẫn phải có GUY.

H

Hai Quan

Trung cấp
23/3/09
66
0
6
Viet Nam
Cảm ơn cả nhà nhiều nhé, KTT đã ký và nộp bình thường rồi các bạn ạ, nơi nhận tờ khai họ không có quan tâm đến việc có hay không GUQ, nhưng bên phòng tuyên truyền thì hướng dẫn phải có GUY.
Bạn ở Bình Định ạ? sao nơi nhận tờ khai ở Bình Định lại làm việc kiểu như vậy:nơi nhận tờ khai họ không có quan tâm đến việc có hay không GUQ :044::044::022::044::022: bó tay.com
tớ thấy có 1 bạn ở trên nói rất đúng : kể cả có GUQ thì kế toán trưởng ký thay cũng ko được chấp nhận. Vì ko đủ tư cách pháp lý, bạn về đọc lại Luat doanh nghiep và Luật quản lý thuế!

L

loanman

Sơ cấp
8/6/09
20
0
1
56
TpHCM
Cám ơn các bạn quá, mình cũng đang thắc mắc vì GD mình hay đi vắng

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
nếu kế toán trưởng giám ký thay giám đốc thì kế toán trưởng phải chịu trách nhiệm nhé, nếu có uỷ quyền thì còn yên tâm, kg ai có thể ký thay giám đốc nếu không được uỷ quyền

M

muathukheplai

Guest
24/6/09
1
0
0
45
dalat
tất cả mọi gấy tờ đều phải có ký nháy...

W

www1221

Guest
23/12/07
8
1
0
BIÊN HOÀ ĐỒNG NAI
Vẫn chấp nhận kế toán trưởng ký thay nếu có giấy ủy quyền , đồng thời còn tùy vào nơi mà nhận tờ khai thuế . Các bác có để ý thấy dòng chữ :
" Người nộp thuế hoặc người đại diện hợp pháp của người nộp thuế " do đó mình cũng có thể nộp được mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA