Mỗi tuần một chuyên đề

Góp ý chân thành với ADMIN và MOD

• Thread starter Bathanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Em không muốn bàn cãi thêm gì về các vấn đề trên, chỉ muốn nói đôi chút về vấn đề đội ngũ Mod.

Thứ nhất: Lực lượng Mods quá mỏng (điều này ai cũng thấy rồi) - Nên tăng cường thêm đội ngũ Mods.
Thứ hai: Việc bố trí Mods không hợp lý. Tôi lấy ra 1 ví dụ cụ thể về Mods CNN, CNN làm Mods đến 8 Box: Dành cho bạn sắp ra trường., Giới thiệu sách hay, Giao lưu - Chia sẻ, Lý thuyết và bài tập, Phút nghỉ ngơi, Tài nguyên mạng, Tâm sự người làm kế toán, Từ điển thuật ngữ kế toán. Em nghĩ chắc CNN mọc thêm 3 đầu 6 tay cũng không thể làm tốt công việc của mình được. Nên việc bố trí Mods cho các box em thiết nghĩ tốt nhất là 1 người chỉ quản lý đến 4 box là nhiều, và 1 box ít nhất cũng phải có 2 Mods (Không kể các trường hợp đặc biệt có box cũng không cần đến 2 Mods)
Thứ ba: Có những người làm Mods ở 1 số box, nhưng do điều kiện công việc không thể tham gia điều hành diễn đàn nhưng mà vẫn giữ chức vụ Mods - Nên cho về hưu để người khác có ĐK lên thay.
Còn gì nữa không nhỉ? Nhất thời em chưa thể nghĩ ra. Mong các bác minh xét.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Anh Maco nói sô Box là 8 nhưng cũng phải xem cả số lượng Mod và bài viết mỗi Box nữa chứ anh. Những Box Dành cho bạn sắp ra trường, Giới thiệu sách, Lý thuyết và bài tập (Thuộc góc SV) rất ít bài post mới hỏi đáp bàn bạc trong ngày, thậm chí trong tuần. Anh cứ thử kiểm tra lại và so với những Box khác về khối lượng bài post + thời gian cho công việc đọc các bài post sẽ thấy ngay thôi. Box Phút nghỉ ngơi có anh Cam to rất tích cực thường xuyên qua lại, Box Thuật ngữ thời gian gần đây chưa tiếp tục triển khai được vì nhiều lý do khác nhau(cái này CNN sẽ để ý xem lại).
Uhm, có một điều là những Box anh kê đâu phải chỉ mỗi CNN quản lý mà đều share ra rất nhiều người nữa (ít nhất hai người)

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
tranvanhung nói:
Gởi các bác !

Có lẽ vấn đề đến đây cũng đã sáng tỏ như trăng rằm rồi nhỉ, chúng ra nên dừng phần tranh luận ai đúng ai sai ở đây đi (vì có tranh luận tiếp cũng sẽ chẳng có được gì cả - có thể sẽ không có điểm dừng). Thay vì chỉ trích lẫn nhau chúng ta nên hiến kế cho BQT để ngày càng phục vụ tốt hơn cho công đồng wkt.

Xin mạn phép MOD được thảo luận tiếp các vấn đề mà các thành viên phản biện với tôi.
Ở đây, tôn chỉ thảo luận là:
- Không đối chọi, trì chiết.
- Không hậm hực bực bội
- Không ác ý, tình riêng.
- tất cả vì sự phát triển của diễn đàn.
- Bộc lộ rõ quan điểm cá nhân.

Nếu được MOD chấp thuận, tôi xin trình bày. Còn nếu MOD thấy không nên, chúng ta chấm dứt đề tài này, chiều mai, trong buổi offline, chúng ta thảo luận miệng cũng ok. ( nhưng không khoái bằng ở trên diễn đàn vì giấy trắng mực đen là đèn thiên hạ)
MOD có ý kiến sao? Đồng ý hay ko?

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Ôi trời ơi, bạn làm cứ như là các Admins và Mods cấm không cho bạn phát biểu nữa ý. Thiệt tình ...
WKT luôn luôn đón nhận ý kiến đóng góp trên tinh thần xây dựng của bạn, và WKT đã thể hiện như thế qua thái độ các bài viết của Admin, Mod ở trên. Ý kiến bạn thế nào thì bạn cứ nói thẳng, không việc gì phải nghĩ : tôi góp ý là tôi đặt mình vào vị trí những người khác chứ không phải ý kiến chủ quan của tôi, ý kiến các Mod thế nào, có chấp nhận cho tôi góp ý hay không... Những cái này bạn hoàn toàn có quyền quyết định. Nói bây giờ hay đưa ra bàn luận trong buổi offline ngày mai là quyền của bạn, WKT sẽ không ngăn cấm hay không cho ai quyền được cấm bạn nói cả. CNN nói như vậy đã đủ sáng tỏ quan điểm chưa nhỉ, bạn còn phải lăn tăn gì nữa không nào?

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Đọc những cái trên, em đầu hàng hoàn toàn với bác Bathanh, đồng thời cũng đầu hàng hoàn toàn với tính kiên nhẫn của các MIN và MOD đối với bác bathanh.

Em tự xin hứa không lai vãng đến mục góp ý của webketoan.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
quickquickslow nói:
Đọc những cái trên, em đầu hàng hoàn toàn với bác Bathanh, đồng thời cũng đầu hàng hoàn toàn với tính kiên nhẫn của các MIN và MOD đối với bác bathanh.

Em tự xin hứa không lai vãng đến mục góp ý của webketoan.

Xin bạn đó, chúng ta là thành viên của diễn đàn, dù mới hay cũ, cũng đều vì sự phát triển của diễn đàn, vì sự tích lũy kiến thức của mỗi thành viên.

Cuộc sống thực vốn khó khăn hơn cuộc sống trên mạng, thích thì chơi, ko thích thì nghỉ.
Các cụ có câu:
GIEO HÀNH VI, GẶT THÓI QUEN
GIEO THÓI QUEN, GẶT BẢN CHẤT.

Tôi mong bạn đừng nản, đừng đầu hàng. bởi nếu như vậy có thể do các nguyên nhân:
1. Bạn coi thường tôi, hoặc 1 số người khác, không thèm nói nữa.
2. Bạn thiếu thành ý xây dựng diễn đàn ( tôi chỉ giả định) vì bạn quyết định ko vào mục góp ý.

Chúng ta sẽ gặp nhau sớm. và khi đó sẽ hiểu nhau hơn.
Tôi tin bạn cũng sẽ chẳng trách cứ gì tôi đâu, ( sau khi hiểu chính xác về tôi).

Sự nhẫn nại là một tính cách tốt của người làm kế toán. Chúng ta cũng nên rèn luyện nó chứ phải không bạn?

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
CNN nói:
Ôi trời ơi, bạn làm cứ như là các Admins và Mods cấm không cho bạn phát biểu nữa ý. Thiệt tình ...
WKT luôn luôn đón nhận ý kiến đóng góp trên tinh thần xây dựng của bạn, và WKT đã thể hiện như thế qua thái độ các bài viết của Admin, Mod ở trên. Ý kiến bạn thế nào thì bạn cứ nói thẳng, không việc gì phải nghĩ : tôi góp ý là tôi đặt mình vào vị trí những người khác chứ không phải ý kiến chủ quan của tôi, ý kiến các Mod thế nào, có chấp nhận cho tôi góp ý hay không... Những cái này bạn hoàn toàn có quyền quyết định. Nói bây giờ hay đưa ra bàn luận trong buổi offline ngày mai là quyền của bạn, WKT sẽ không ngăn cấm hay không cho ai quyền được cấm bạn nói cả. CNN nói như vậy đã đủ sáng tỏ quan điểm chưa nhỉ, bạn còn phải lăn tăn gì nữa không nào?

vâng, được nhời như cởi tấm lòng.
Nhưng QUICK lại ko vào đây nữa, nói thì lấy ai phản biện?
Mà topic không có người phản bác thì làm sao tồn tại được, làm sao câu được nhiều bài viết được, làm sao gợi mở cho mọi người bày tỏ được?
Có lẽ bó tay thật rồi.
Bạn Hùng không khóa topic thì Có lẽ topic cũng bị đặt dấu chấm hết tại đây rồi
QUICK ơi, bạn vào đây, mình thảo luận tiếp được không?

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
To Quick: em thấy Quick hơi bị mất thời gian vào cái vụ này đấy. Chi bằng Q sang bên sân kiểm toán chơi cho vui vẻ, như thế có hay hơn không ạ :D

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Nguyen Hang nói:
To Quick: em thấy Quick hơi bị mất thời gian vào cái vụ này đấy. Chi bằng Q sang bên sân kiểm toán chơi cho vui vẻ, như thế có hay hơn không ạ :D

Nguyen Hang ơi! sao lại đi câu người thế?
Chỉ nên câu bài thôi chứ, làm thế không nên bạn ơi.

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Xin lỗi, tôi thấy cái kiểu của bác Bathanh hơi bị quá đà rồi. Nếu bác có khả năng, tâm huyết với sự phát triển của diễn đàn thì nên đóng góp bằng hành động thiết thực, góp ý và market yourself thế là đủ rồi nhỉ. Hoá ra, bác bám dính lấy cái topic này chờ Quick vào đây để khẩu chiến tiếp à, xin lỗi bác lần nữa là nhạt như nước ốc.

Topic có khoá hay không là chuyện của min/mod quyết định, thiết tưởng bác cũng chẳng nên bận tâm hộ.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
iso nói:
Xin lỗi, tôi thấy cái kiểu của bác Bathanh hơi bị quá đà rồi. Nếu bác có khả năng, tâm huyết với sự phát triển của diễn đàn thì nên đóng góp bằng hành động thiết thực, góp ý và market yourself thế là đủ rồi nhỉ. Hoá ra, bác bám dính lấy cái topic này chờ Quick vào đây để khẩu chiến tiếp à, xin lỗi bác lần nữa là nhạt như nước ốc.

Topic có khoá hay không là chuyện của min/mod quyết định, thiết tưởng bác cũng chẳng nên bận tâm hộ.

Gửi ISO!
Bạn nói rằng: marketing yourself thế là đủ rồi nhỉ? Câu này là xúc phạm cá nhân, có đúng không?
Tôi không chấp bạn về điều này. Nhưng đừng nên xúc phạm bất kể ai.
Và từ sau bài viết này, BATHANH sẽ không xuất hiện trên diễn đàn nữa.
Bởi quá nhiều thành viên ( toàn thành viên tích cực - đã tham gia lâu, đã viết nhiều bài cho diễn đàn) coi BATHANH là TÂM XÀ, là v.v.
BATHANH còn mặt mũi nào tham gia diễn đàn nữa chứ.

M

my ngoc

Guest
31/8/04
7
0
1
41
TPHCM
Mình đã đọc những ý kiến của các bác rất nhiều ở diễn đàn này. Thời gian mình tham gia diễn đàn cũng không lâu nhưng theo mình cảm nhận thì mọi người đều rất nhiệt tình giúp đỡ lẫn nhau.Chúng ta lên diễn đàn là để trao đổi với nhau, bất đồng là điều không thể tranh khỏi, mà có bất đồng xảy ra thì WKT mới có thể phát triển được, phải không?Mình nghĩ tất cả thành viên tham gia cứ đóng góp thật chân tình và thẳng thắn. Thế là đủ. Mỗi người một ý. Chúng ta không phán xét ai sai ai đúng ở đây cả, mỗi ý kiến xét về góc độ nào đó đều có cái lý riêng của nó. Tất cả các ý kiến đóng góp của các bạn đều đáng trân trọng.
Tất cả vì hoà khí chung và sự phát triển thịnh vượng của WKT, chúng ta cùng bắt tay nhau, chuyện nhỏ như con thỏ bỏ qua hết nha các bác.
Mong là các bác giàu kinh nghiệm như là các bác Quickquickslow và Bathanh cùng tham gia thật nhiệt tình để tụi em, những thành viên mới, được học hỏi nhiều điều từ các bác.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Diễn đàn dành hẳn một box “Thảo luận góp ý” với mong muốn lắng nghe ý kiến đóng góp của mọi người để cùng chung tay xây dựng cộng đồng ngày càng tốt đẹp hơn, đem lại lợi ích thiết thực cho tất cả chúng ta. Công bằng mà nói thì tất cả ý kiến mọi người đều có cái đúng và cái sai. Tuy nhiên, topic này đã đi quá đà vì các bạn thể hiện cái tôi của mình quá lớn.

Bathanh Nếu mình cũng hành động như bạn thì đã dẹp diễn đàn này từ rất lâu rồi. Dù ngoài đời thật bạn là gì thì đối với cộng đồng này bạn cũng chỉ là thành viên mới. Thế thì làm sao mọi người có thể hiểu bạn là “phật” hay “xà”. Ngay cả VNgeek là thành viên lâu nhất ở đây nhưng đến giờ vẫn có người hiểu lầm, bằng chứng là ngay trong topic này
bác Admin có thể cấp quyền cho bất cứ ai làm điều gì trong Diễn Đàn này, tuy nhiên ngôi nhà mình đang giữ đâu dễ giao giấy chủ sở hữu cho ai
Bạn ấy đã hiểu lầm vì đâu có tìm hiểu mà biết rằng tất cả admin và mod của diễn đàn này ban đầu điều là thành viên cả. VD: VNgeek đã share quyền admin đầy đủ và hợp tác với HyperVN xây dựng webketoan này trong thời gian đầu mà 2 năm sau mới biết mặt nhau.

Mình nói thế cho bạn hiểu phần nào còn đi hay ở tùy bạn, bởi vì có thêm thành viên thì cộng đồng được chia sẻ thêm kiến thức nhưng nếu không có bạn hay VNgeek thì diễn đàn vẫn sống vẫn phát triển.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
VNgeek nói:
Diễn đàn dành hẳn một box “Thảo luận góp ý” với mong muốn lắng nghe ý kiến đóng góp của mọi người để cùng chung tay xây dựng cộng đồng ngày càng tốt đẹp hơn, đem lại lợi ích thiết thực cho tất cả chúng ta. Công bằng mà nói thì tất cả ý kiến mọi người đều có cái đúng và cái sai. Tuy nhiên, topic này đã đi quá đà vì các bạn thể hiện cái tôi của mình quá lớn.

Bathanh Nếu mình cũng hành động như bạn thì đã dẹp diễn đàn này từ rất lâu rồi. Dù ngoài đời thật bạn là gì thì đối với cộng đồng này bạn cũng chỉ là thành viên mới. Thế thì làm sao mọi người có thể hiểu bạn là “phật” hay “xà”. Ngay cả VNgeek là thành viên lâu nhất ở đây nhưng đến giờ vẫn có người hiểu lầm, bằng chứng là ngay trong topic này

Bạn ấy đã hiểu lầm vì đâu có tìm hiểu mà biết rằng tất cả admin và mod của diễn đàn này ban đầu điều là thành viên cả. VD: VNgeek đã share quyền admin đầy đủ và hợp tác với HyperVN xây dựng webketoan này trong thời gian đầu mà 2 năm sau mới biết mặt nhau.

Mình nói thế cho bạn hiểu phần nào còn đi hay ở tùy bạn, bởi vì có thêm thành viên thì cộng đồng được chia sẻ thêm kiến thức nhưng nếu không có bạn hay VNgeek thì diễn đàn vẫn sống vẫn phát triển.

yên tâm đi bạn.
BATHANH dẫu ko tồn tại trên diễn đàn thì vẫn có người khác mà.
Và tôi cũng mang nick khác để tham gia mà.
Tôi ko muốn mang tiếng marketing bản thân, và càng ko muốn để tiếng xấu.
Nhưng mong muốn của tôi được chia sẻ KN và học hỏi KN của các thành viên khác đâu dễ gì để vài người châm chọc làm mất đi.
Tôi vẫn sẽ là thành viên tốt của diễn đàn nhưng với tên gọi khác thôi mà

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
Lâu lắm rồi em mới "mò" mặt vào wkt, không ngờ được đọc những bài viết này. Tinh thần học hỏi của em lại được củng cố chút rồi thì phải, có điều từ nãy giờ "dựa cột" nghe các bác nói mỏi hết cả người, đến bao giờ mới có thể "Thưa thốt" được nhỉ ?

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
hê hê...
Lâu lắm rồi em cũng không hay viết bài trên WEB như ngày xưa nữa...
Nói chung mọi người mới tham gia diễn đàn thì hay có góp ý này nọ, mọi chuyện có lẽ điều là ý tốt cho diễn đàn của chúng ta ngày càng lớn mạnh thôi.
Có lẽ thành công nhất là Bác BẤT HẠNH đấy, mới vào được ít ngày mà thảo luận của bác đã có rất nhiều người đọc, em nghĩ bác cú lấy NICK cũ đi cho nó hoành tráng

DVD.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
cám ơn DVD đã hiểu tấm lòng của tôi và chia xẻ.
Nhưng nhất ngôn cửu đỉnh.
Mặt khác, trong mắt nhiều thành viên, tôi không được trong sáng cho lắm.
Nên tốt nhất sẽ đổi nick để tham gia.
và mong rằng, với nick mới, mọi người sẽ độ lượng với tôi hơn.
1 lần nữa cám ơn DVD!

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
bác BATHANH đã nói là : nhất ngôn cửu đỉnh mà .Vậy thì bác đi không thay tên , ngồi không đổi họ chứ .Vậy thì việc gì bác phải làm thế .
Em chẳng biết bác bao nhiêu tuổi , cũng chẳng quan tâm bác như thế nào ,nhưng mà nếu bác mà thay nick để vào WKT thì em coi thường bác quá .Em rất thích câu nói này : mình làm bất cứ việc gì cũng được , sao cho không thẹn với lòng mình .
To quickslow : sao thế ? Tôi thấy bác mấy hôm trước có nói là muốn được tranh luận tiếp với bác BATHANH mà .Sao bây giờ lại từ chối vậy ??????????

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Cám ơn kehanhkhat về những điều nhắc nhở.
Tiếc rằng nick này trở thành đáng chú ý, tôi thực lòng không muốn vậy
Chỉ muốn giao lưu, học hỏi và chia xẻ thôi.
dẫu mang nick nào cũng chỉ với từng đó mục đích.
Với nick mới, dễ gần gũi mọi người hơn. Như vậy không tốt sao?
Xin bạn hãy cho tôi tham gia diễn đàn một cách thuận lợi hơn.
dù thế nào, tôi cũng sẽ là thành viên tốt mà.
Cám ơn mọi người đã yêu mến.

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Đề nghị BATHANH không nói qua nói lại vụ này nữa nhé.
Mong bạn là 1 thành viên tích cực
hãy chứng minh bằng bài viết, bằng hoạt động của bạn đối với diễn đàn.
Chúc mọi điều tốt đẹp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA