Lại câu hỏi về máy tính xách tay?

• Thread starter lemanhtien
  • Ngày gửi
L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Máy tính xách tay trong cơ quan không biết ai đặt chế độ như thế nào mà mình không sử dụng được. Thi du như phím số 1 luôn đi với dấu !. Số 2 luôn đi cùng với @ .
Khi ta muốn bấm dấu ! hoặc @ thì phải bấm nút Shift rồi bấm phím số 1 (hoặc phím số 2) nhưng không biết ai đặt chế độ như thế nào mà không bấm phím Shift mà dấu ! hoặc @ vẫn hiện lên( nếu bình thường khi bấm phím số 1 hoặc 2 ta bấm vào mà không bâm Shift thì hiện lên sô 1 hoặc 2)
Vậy sử lý thế nào các bạn giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

seprain

Guest
16/10/04
19
0
0
Hà Nội
vào control panel --->Accessibilities---->keyboard----->tắt cái use stickykeys!!!!
goodluck

X

X-men

Guest
19/8/04
25
1
0
Vườn táo
Đâu đó trên keyboard (tuỳ thuộc máy hãng nào) có phím Shift Insert. Tắt nó đi là xong. Good luck

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Cảm ơn các bạn đã trả lời, webketoan thật tuyệt vời và các bạn cũng vậy. Mình vẫn còn thắc mắc nữa mà chưa giải quyết được Máy tính 1 có máy in và nối mạng Inetenet, máy tính 2 cũng nối được mạng nhưng mình muốn sử dung máy in của máy tính 1 khi đang ngồi sử dụng máy tính 2 vậy làm sao sử dụng được.(mình có đĩa cài máy in nhưng không biết cài đĩa cài làm sao để máy tính 2 hiểu được là mình muốn cài nó vào để nó có thể kết nối với máy in của máy 1). Trả lời giúp mình nhé.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Nếu hai máy cùng nối mạng Internet chứ không phải mạng LAN thì em nghĩ không thể sử dụng máy in ở máy 1 được.
Còn nếu máy 1 và 2 cùng thuộc một mạng cục bộ thì anh connect máy 2 với máy in trước khi in là được mà :rolleyes:

F

forget00

Guest
8/12/04
51
0
6
Gốc Cây Trứng Cá
Noi nhu ban CNN,
Nếu hai máy tính xách tay của bạn có nối internet má bạn muốn in của máy còn lại thì không thẻ được trừ khi bạn gởi email qua máy kia thoi. he he he .
Tuy nhiên, bạn dừng thất vọng . Nếu hai máy đã nối mạng cục bộ rồi thì bạn vào máy tính: vào setting -> printer and faxs:
chon bieu tuong Add printer -> chon network printers:
ban chon driver may in trong muc browse :
the la` xong;
Nếu không có mạng LAN thì bạn có thể mua sợi dây mạng setup mạng LAN cho hai máy: Thế là bạn có mạng LAN .
chúc bạn thành công.

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Bác forget chỉ nhưng lại forgot 1 chuyện: muốn browse máy in trên máy kia được, trước tiên phải share nó đã.

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Tất nhiên, dùng cable nối 2 máy với nhau để tạo thành 1 LAN là hay nhất. Tuy nhiên, 2 máy chỉ nối internet thì không phải là không sharing printer được. Hơi lằng nhằng chút thôi.

S

sontran73

Sĩ Khùng
6/7/04
98
0
6
Hà Nội &.....
Bạn có thể cho tôi biết 2 máy tính của bạn nối mạng internet qua mạng LAN hay qua modem và hai máy xách tay của bạn còn cổng cắm USB rỗi không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA