Quy chế tài chính kế toán

• Thread starter Anhchuot
  • Ngày gửi
A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Một vài quy chế trong lĩnh vực tài chính mà AC có được (ko rõ nguồn gốc - đã từng public trên thư viện WKT).

Thấy nhiều bạn để mail xin quá (mà chắc chắn chẳng có ai gửi được nhiều như thế cả) nên đính kèm lên đây ( file nén bằng winrar)

Hy vọng nó giúp ích cho các bạn.

Và xin lưu ý, đừng để mail xin tài liệu của các bạn tràn lan trên diễn đàn nữa.

Chúc vui!

Đính kèm

• Quy che TCKT.rar
    119.9 KB · Lượt xem: 5,340
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lethuychung

Guest
22/10/04
2
0
0
42
Ha Noi
Các Bác Vui Lòng Cho Em Hỏi Một Chút!

Hiện em đang làm kế toán thu chi cho một công ty sản xuất hàng dệt len xuất khẩu, em phải chịu trách nhiệm kê và tính các khoản thu chi hợp lệ.
Trong các HĐGT em thấy có một hoá đơn nội dung như sau: Thuê tàu thăm vịnh, vậy em muốn hỏi là khoản đó có được tính vào chi phí hợp lệ ko.
Em cho là khoản chi này không liên quan gì đến hoạt động sản xuất KD thì không cho vào chi pí hợp lý được.
Nhưng tại sao các sếp chỗ em lại yêu cầu ng sd dịch vụ phải lấy HĐGTGT.
Rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với. Cuối tháng rồi các bác ơi.
hu hu!!!:two:

D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
lethuychung nói:
Hiện em đang làm kế toán thu chi cho một công ty sản xuất hàng dệt len xuất khẩu, em phải chịu trách nhiệm kê và tính các khoản thu chi hợp lệ.
Trong các HĐGT em thấy có một hoá đơn nội dung như sau: Thuê tàu thăm vịnh, vậy em muốn hỏi là khoản đó có được tính vào chi phí hợp lệ ko.
Em cho là khoản chi này không liên quan gì đến hoạt động sản xuất KD thì không cho vào chi pí hợp lý được.
Nhưng tại sao các sếp chỗ em lại yêu cầu ng sd dịch vụ phải lấy HĐGTGT.
Rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với. Cuối tháng rồi các bác ơi.
hu hu!!!:two:
Theo mình nghĩ việc lấy hoá đơn GTGT là hoàn toàn hợp lý nhưng hoá đơn này không được tính vào chi phí hợp lý mà phải dùng quỹ phúc lợi để chi. Hoá đơn này cũng không được kê khai khấu trừ thuế GTGT đâu nhé.
Chúc bạn vui vẻ.

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
kimtinhtn nói:
Các Anh Chị cho em hỏi:
Khi 1 cty TNHH 2 thành viên trở lên đựợcthành lập thì những giấy tờ nào là cần thiết phải có .Hiên cty em đang làm chỉ thấy :
Giấy ĐKKD
Điềulệ cty,BB hợp HĐTV về việc bổ nhiệm GĐ, KKT(ko quy định lương),
Khi thay đổi vốn điều lệ thì Quyết định tăng vốn của HĐTV,BBHHĐTV về viêc tăng vốn,thông báo thay đổi vốn điều lệ gửi SKHĐT
Vậy có lập sổ từng thành viên ko ? (Bác nào có mẫu cho em xin)
Có lập sổ ĐK thành viên ko? (theo mẩu của Anh Đỗ Ngọc Anh)
Có làm giấy chứng nhận thành viên đã góp vốn ko ?(mẫu giấy này làm như thế nào?,bác nào có cho em xin)
Cám ơn các Bác rất nhiếu!!!
Việc lập sổ hay không thì không thấy qui định nào bắt buộc. Riêng về việc giây chứng nhận thì đã thể hiện trong điều lệ và giấy phép KD rồi. Bạn có thể tham khảo ở trang web của sở KHĐT theo đ/c: www.dpi.hochiminhcity.gov.vn phần hướng dẫn đăng ký và hoạt động kinh doanh.

G

GAU_CON

Guest
9/10/05
5
0
0
HCM
kimtinhtn nói:
Các Anh Chị cho em hỏi:
Khi 1 cty TNHH 2 thành viên trở lên đựợcthành lập thì những giấy tờ nào là cần thiết phải có .Hiên cty em đang làm chỉ thấy :
Giấy ĐKKD
Điềulệ cty,BB hợp HĐTV về việc bổ nhiệm GĐ, KKT(ko quy định lương),
Khi thay đổi vốn điều lệ thì Quyết định tăng vốn của HĐTV,BBHHĐTV về viêc tăng vốn,thông báo thay đổi vốn điều lệ gửi SKHĐT
Vậy có lập sổ từng thành viên ko ? (Bác nào có mẫu cho em xin)
Có lập sổ ĐK thành viên ko? (theo mẩu của Anh Đỗ Ngọc Anh)
Có làm giấy chứng nhận thành viên đã góp vốn ko ?(mẫu giấy này làm như thế nào?,bác nào có cho em xin)
Cám ơn các Bác rất nhiếu!!!

Bạm tham khảo ở Luật Doanh Nghiệp 1999.
Sổ Đăng Ký Thành viên, và Giấy CHứng Nhận Thanh Viên Góp Vốn là phải có. Bạn có thể lây các mẫu này trong Luật Doanh Nghiệp. (Hình như thư viện WKT có đó).

Bên cạnh đó còn phải có hoá đơn (hoặc báo ) chứng nh6ạn cty đã đăng báo 3 số

L

lethuychung

Guest
22/10/04
2
0
0
42
Ha Noi
em cảm ơn bác quá!!!

Do_Ngoc_Anh nói:
Theo mình nghĩ việc lấy hoá đơn GTGT là hoàn toàn hợp lý nhưng hoá đơn này không được tính vào chi phí hợp lý mà phải dùng quỹ phúc lợi để chi. Hoá đơn này cũng không được kê khai khấu trừ thuế GTGT đâu nhé.
Chúc bạn vui vẻ.
Em cảm ơn ý kiến quý báu của bác. Em ban đầu cũng thắc mắc rất nhiều vì cho rằng khoản chi trên phải chi từ quỹ phúc lợi mới đúng nhưng vẫn băn khoăn với suy nghĩ của mình. Nay được bác chỉ bảo, em thây yên tâm rồi. Anh KTT chỗ em muốn thử sức em nên để em tự suy nghĩ, tìm hiểu.....May nhờ đến diễn đàn web ketoan mọi chuyện đuợc giải quyết nhanh chóng hơn!
Thank again:dzo:

K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
Bác nào có Công Văn 3980/TCT-PCCS ngày 04/11/2005
CV 3942/TCT-DNNN 03/11/2005
Mẫu Đăng ký phương pháp khấu hao TSCĐ theo đường thẳng tải cho em với, mail : ttn1982hp@yahoo.com
Thanks!

Sửa lần cuối:
K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
GAU_CON nói:
Bạm tham khảo ở Luật Doanh Nghiệp 1999.
Sổ Đăng Ký Thành viên, và Giấy CHứng Nhận Thanh Viên Góp Vốn là phải có. Bạn có thể lây các mẫu này trong Luật Doanh Nghiệp. (Hình như thư viện WKT có đó).

Bên cạnh đó còn phải có hoá đơn (hoặc báo ) chứng nh6ạn cty đã đăng báo 3 số
Mình đã vào TV rồi nhưng tìm ko thấy Mẫu Giấy chứng nhận thành viên góp vốn và tìm LDN rồi nhưng cũng ko thấy.Bạn có gửi cho mình nha ,
mail : ttn1982hp@yahoo.com
Thanks!

anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
To kimtinhtn:
mẫu : xác nhận góp vôn bạn tham khảo nhe.
Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập-tự do -hạnh phúc
Đơn vị:
Số: TP.HCM , ngày tháng năm

THÔNG BÁO
XÁC NHẬN CÁC THÀNH VIÊN CÔNG TY ĐÃ GÓP ĐỦ VỐN

Tên DN:
Giấy chứng nhạn DKKD số :.......,cấp ngày tháng năm.
Trụ sở:
Họ tên người đại diện theo pháp luật:
ĐC thường trú:
Nơi ở hiệ nay:
Giấy CMND số :..........cấp : ngày tháng năm tại
THÔNG BÁO VIỆC XÁC NHẬN GÓP VỐN CỦA CÁC THÀNH VIÊN CÔNG TY NHƯ SAU :

STT - Họ và tên - Địa chỉ - Số vốn góp - tỷ lệ -g/chú
-(%)- tổ ng số - Hiện kim- Hiệ vật - vốn góp
-------------------------------------------------------------------------
1
2
3
4
- TỔNG CỘNG- - - - -
Chúng tôi cam kêst đã góp vốn đủ theo danh sách trênvào ngày .... tháng năm..và hoàn toàn chiutạch nhiệm về tính chính xác,trung thực của ội dung thông báo trên.
Người đại diện theo pháp lụat của công ty

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Anhchuot là chị Gái chứ không phải Anh trai đâu thucd. Bạn muốn gửi bài nhờ chương trình giải đáp : bạn hãy vào chuyên đề liên quan đến nội dung cần gửi sau đó chọn NewThreads, đánh nội dung đề tài mới cần gửi vào và chỉ cần một vài phút sau có "hàng loạt" bài trả lời giúp bạn ngay theo nhiều cách trình bầy khác nhau . Bạn cũng có thể gửi ngay câu hỏi tại trang bạn đang đọc có liên quan đến nội dung bạn đang định gửi.

P

phanthithuvan

Guest
Em nhờ anh chị giúp đở em với a, em vừa nhận việc kế toán trưởng cho một công ty bất động sản, em không biết kế toán bất động sản có khác gì với kế toán các hàng hoá không ạ, em muốn hỏi về các làm sổ sách và quy trình hạch toán từ lúc mua đất đến lúc xây thành nhà , chung cư để bán, anh chị làm ơn chỉ em với ạ

N

nguyhoangchuong

Guest
19/8/08
2
0
0
bien hoa
có anh chi nào có quy chế tài chính của công ty cổ phần cảng không ? có cho minh xin voi , minh cám ơn nhiếu . Địa chỉ mail của mình : quydong0101@yahoo.com.vn

N

noname01

Guest
22/8/08
1
0
0
DN
Chào ca nhà. Mình đang cần tìm quy chế tài chính cho văn phòng đại diện. Ai có cho mình xin. Địa chỉ mail của mình thanhtjp@yahoo.com . Thanks and have a nice weekend!

L

lemai82

Guest
29/7/10
1
0
0
Ha Noi
Em chào các Anh/Chị.
Anh Tuanduong có thể cho em xin 1 bản Quy chế Tài chính được không ạ? Em rất mong anh trả lời là "được" :) . Email cua em : muaxuanchin2001@yahoo.com

Thanks anh.

P

Phan Quy

Guest
24/11/09
1
0
0
Hà nội
Bạn nào có mẫu Quy Chế TC áp dụng trong cty TNHH nhà nước một thành viên cho minh xin nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA