Nguồn tài liệu về kiểm toán

• Thread starter Cayman
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Bạn thử vào trang này xem, cũng có nhiều tài liệu hay đấy.
www.auditnet.org

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lyvanhang

Guest
6/9/04
34
0
0
hanoi
Mình cũng rất muốn tham khảo đề án và luận văn về kế toán nhưng không biết trang Web nào có ?. Vậy rất mong các bạn giúp đỡ.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Tham khảo đề án, luận văn về kế toán kiểm toán thì bạn nên vào hỏi thư viện trường chứ đừng mơ có trên một site nào đó. Không ai có thể giúp bạn được.

Hic, về cái link trên kia. CNN không hiểu cách tìm tài liệu trên các trang web lắm. Nhưng hình như đó chỉ là một site mua bán sách là chủ yếu. Cái fr của nó có nhiều bài hay lắm hả bạn?

N

nguyenchihieu82

Guest
Lý thuyết kiểm toán, kiểm toán tài chính - Chủ biên GS: nguyễn quang quynh

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
B

bimxu

Guest
CNN nói:
Tham khảo đề án, luận văn về kế toán kiểm toán thì bạn nên vào hỏi thư viện trường chứ đừng mơ có trên một site nào đó. Không ai có thể giúp bạn được.

Hic, về cái link trên kia. CNN không hiểu cách tìm tài liệu trên các trang web lắm. Nhưng hình như đó chỉ là một site mua bán sách là chủ yếu. Cái fr của nó có nhiều bài hay lắm hả bạn?

Hic, nhiều khi thư viện trường cũng không có đâu bạn ạ, đành phải mượn người đi trước vậy, nhưng tôi nghĩ các bạn chỉ nên tham khảo cách viết, cách bố cục, chứ nội dung phải do chính bạn đầu tư vào chứ.

Sách kiểm toán tiếng Việt không nhiều, chỉ có sách của trường Đại học Kinh tế HCM, 1 vài quyển sách dịch. Bạn cũng có thể mượn trong thư viện trường sách ngoại văn (tập trung tham khảo phần mà bạn viết đề tài thôi cho đỡ mệt). Ngoài ra bạn còn có thể tìm tài liệu ngay chính ở công ty ab5n thực tập mà.

Đúng là cái link kia chỉ toàn là chương trình kiểm toán nội bộ thôi, nhưng tôi thấy nó cũng rất hữu ích khi áp dụng trong kiểm toán (nếu chung mục tiêu thì phương pháp có thể áp dụng chung lắm chứ !)

Tôi cũng không biết nhiều về tìm tài liệu trên web, nhưng rút ra được 1 số mẹo khi tìm kiếm khá hay :
- Tôi thường sử dụng các công cụ tìm kiếm như vinaseek, Google, altavista (để tìm kiếm bằng tiếng Việt bạn chọn font chữ Unicode)
- Ngoài tìm kiếm thông thường, bạn nên chọn phần tìm kiếm mở rộng để tìm được cụ thể hơn. Ví dụ : bạn có thể chọn tìm kiếm chính xác nhóm từ hoặc có bao gồm một trong nhóm từ (có thể dùng dấu " " ), bạn cũng có thể chọn loại file bạn muốn tìm (có thể gõ vào lệnh filetype:phần đuôi mở rộng - Ví dụ : filetype:doc hoặc filetype:xls hoặc pdf theo nhu cầu của bạn ==> rất hữu ích đấy !), nếu bạn muốn hạn chế lại lĩnh vực tìm kiếm, có thể dùng dấu -rồi đánh từ khoá bạn không muốn tìm. Ví dụ : "audit" được sử dụng trong cả kiểm toán và tin học, bạn tìm về kiểm toán thì gõ vào "audit" -computer hoặc từ khoá liên quan (nhớ phải có khoảng trắng trước dấu - đấy nhé !), còn nếu muốn đảm bảo phải có từ khoá đó trong kết quả tìm kiếm, bạn sử dụng dấu + (cách sử dụng tương tự dấu -).

Thân mến !

D

Duy

Guest
16/4/05
2
0
0
40
ru
Em đang một bài report chung chung tình hình hiện nay của kiểm toán Việt Nam. các bác có thể cho biết thêm thông tin không ạ. Em không học ở Việt Nam nên cũng không có điều kiện để nghiên cứu, mong các bác chỉ dạy

Y

yapop111

Guest
chào bạn!!!
ban có thể tham khảo kế toán kiểm toán qua tạp chí kế toán và tạp chí kiểm toán phát hành ở sở tài chính, hay bạn có thể đọc tại thư viện tổng hợp.

D

Duy

Guest
16/4/05
2
0
0
40
ru
Bạn cho mình hỏi là bạn có địa chỉ trang web của mấy tạp chí đấy không, xin hay gứi cho mình? Còn thư viện tổng hợp của trang web thì không hiểu sao máy của mình không thể vào được

O

ot ngot

Guest
16/4/05
1
0
0
viet nam
Ớt là thành viên mới của webketoan này,các anh các chị có thể tìm dùm Ớt tên các công ty kiểm toán độc lập ở thành phố Hồ Chí Minh hiện nay ko ạ?Nếu được thì cho Ớt cảm ơn nhiều nhiều nha.

L

Le Hoai Phong

Guest
20/4/05
30
0
0
45
HCM city
Bác SUNF và các bạn vui lòng gởi cho em quyển "4 phuơng pháp gian lận phổ biến trong nhưng vụ scandal của mỹ" trong lĩnh vực kiểm toán với nhé. Em vừa đọc lại bài cũ của các bác thấy hay quá.
Email: dinhphong@walla.com
Cảm ơn các bác nhiều

S

snoopy2004

Trung cấp
19/7/05
118
1
16
tphcm
Bạn vào trang web của hiệp hội kế toán kiểm toán Việt nam tham khảo xem sao nhé
vào đây thử xem