Thông tin cfa tổng hợp

• Thread starter studyguide
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Đăng giùm một bạn:

A, anh cho em hỏi cách đóg fee qua bên đó tý nhé
Nên làm thẻ ở ANZ or ACB bank hơn nhi?
Ở ANZ em hỏi thì họ bảo em chưa đủ điều kiện làm Credit visa(vì phải chứng minh có thu nhập ) vậy làm banker's draft đc ko ạ?
Tiếp nữa là địa chỉ đóg tiền wua bên đó là Centre của US hay ở Hong Kong a?

H

hoangminhnhat

Guest
Các bạn giúp mình nhé! Mình không biết OFFER CODE 1 trong phần đăng kí của CFA là code gì vậy? mình ko biết tìm ở đâu?

T

trantuancuong

Guest
6/4/09
3
0
0
38
Go Vap, TPHCM
Chao anh Studyguide,

Em ten Cuong, o Govap, TPHCM. Em rat thich su nhiet tinh cua anh trong viec share thong tin va support moi nguoi trong nhung thac mac cua minh. Em cung co 1 so thac mac la :
Neu khong may rot trong ky thi thang 6 co duoc thi lai ngay trong ky thi thang 12 khong anh?
Lam sao de dong tien qua My cho CFA Institute va dia chi/tai khoan de chuyen tien la gi?

Neu co the, hom nao anh em minh gap nhau de em co dip hoc hoi them anh duoc khong a?

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
Chao anh Studyguide,

Em ten Cuong, o Govap, TPHCM. Em rat thich su nhiet tinh cua anh trong viec share thong tin va support moi nguoi trong nhung thac mac cua minh. Em cung co 1 so thac mac la :
Neu khong may rot trong ky thi thang 6 co duoc thi lai ngay trong ky thi thang 12 khong anh?
Lam sao de dong tien qua My cho CFA Institute va dia chi/tai khoan de chuyen tien la gi?

Neu co the, hom nao anh em minh gap nhau de em co dip hoc hoi them anh duoc khong a?

Chào bạn,

Rất cám ơn lời đề nghị của bạn nhé! Mình cũng chỉ là amateur trong lĩnh vực này thôi. :004:

Về câu hỏi của bạn: đương nhiên là mình có thể thi được ngay. CFA không có cấm :015:

Để đóng tiền: bạn phải tạo tài khoản CFA rồi đóng tiền trực tiếp bằng thẻ. Bạn cũng có thể chuyển bằng wire transfer nhưng rắc rối và khá lâu. CFA không còn hình thức đóng tiền khác.

Thân

T

trantuancuong

Guest
6/4/09
3
0
0
38
Go Vap, TPHCM
Chao anh Studyguide,

Anh khiem ton qua. Em moi tim hieu ve CFA nen con kha nhieu dieu chua biet. Neu duoc gap anh de hoc hoi them thi that su la 1 co hoi tot cho em. Nhan day em cung muon hoi tham anh Studyguide co tai lieu Curiculum cua CFAI hay Study Notes cua Schweser level 1 khong? Em muon muon anh de photo. Neu co the anh lien lac voi em qua email trantuancuong321986@gmail.com hoac dt 0908668302 nha.

Cam on anh rat nhieu.

W

winter90

Sơ cấp
17/9/09
5
0
0
TP.HCM
Chào các anh chị.

Em hiện là sinh viên năm hai ngành tài chính ngân hàng. Gần đây em được biết đến CFA và sau khi suy nghĩ em có ý định thi level 1 vào tháng 12/2012. Từ đây đến lúc đó còn xa nhưng do trình độ anh văn của em còn kém nên chắc em phải nỗ lực rất nhiều. Nên em muốn hỏi anh chị nào có cuốn curriculum và study notes thì có thể cho em mượn photo về nghiền ngẫm từ từ được không ạ? Nếu anh chị nào có thì có thể liên lạc với em qua YH: a_warm_winter90@yahoo.com.vn. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị.

Em cám ơn các anh chị nhiều.

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
Chao anh Studyguide,

Anh khiem ton qua. Em moi tim hieu ve CFA nen con kha nhieu dieu chua biet. Neu duoc gap anh de hoc hoi them thi that su la 1 co hoi tot cho em. Nhan day em cung muon hoi tham anh Studyguide co tai lieu Curiculum cua CFAI hay Study Notes cua Schweser level 1 khong? Em muon muon anh de photo. Neu co the anh lien lac voi em qua email trantuancuong321986@gmail.com hoac dt 0908668302 nha.

Cam on anh rat nhieu.

Cám ơn bạn đã đề cao mình nhé. Tài liệu của CFA mình cũng download trên webketoan thôi. Mình chỉ mới trong giai đoạn học thử chứ chưa dám thi. :wall: Để mình kiểm tra lại đường link của một bạn nào cung cấp có cả 3 level luôn.

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
e đi hội thảo và được biết muốn học được CFA cần đạt IELTSS trên 6.5
e thắc mắc:
1.IELTS là bằng học thuật,nội dung về tất cả các chủ đề,lĩnh vực,trong khi CFA rất nhiều thuật ngữ chuyên ngành tài chính,vậy thì việc có IELTS thể hiện điều gì
2.liệu học chuyên sâu về t.a thương mai,maket leader có là 1 lựa chọn thông minh hơn ko a
thanks a chị nhiều

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
e đi hội thảo và được biết muốn học được CFA cần đạt IELTSS trên 6.5
e thắc mắc:
1.IELTS là bằng học thuật,nội dung về tất cả các chủ đề,lĩnh vực,trong khi CFA rất nhiều thuật ngữ chuyên ngành tài chính,vậy thì việc có IELTS thể hiện điều gì
2.liệu học chuyên sâu về t.a thương mai,maket leader có là 1 lựa chọn thông minh hơn ko a
thanks a chị nhiều

Chào bạn,

Mình không biết bạn nghe thông tin hội thảo này đâu nhưng mình khẳng định đều này nhé: "tiếng Anh chỉ một trong những lợi thế khi bạn theo học CFA, đều này không có nghĩa là bắt buộc phải có tiếng Anh từ 6.5 trở lên mới học được, rất nhiều người chưa có tiếng Anh tốt vẫn học CFA tốt vì CFA sử dụng ngôn ngữ tiếng Anh đơn giản về cấu trúc và người học có thể lĩnh hội tiếng Anh suốt quá trình học CFA".

Sửa lần cuối:
S

spartacus

Guest
26/3/09
2
0
0
HCM
Chào bạn,

Mình không biết bạn nghe thông tin hội thảo này đâu nhưng mình khẳng định đều này nhé: "tiếng Anh chỉ một trong những lợi thế khi bạn theo học CFA, đều này không có nghĩa là bắt buộc phải có tiếng Anh từ 6.5 trở lên mới học được, rất nhiều người chưa có tiếng Anh tốt vẫn học CFA tốt vì CFA sử dụng ngôn ngữ tiếng Anh đơn giản về cấu trúc và người học có thể lĩnh hội tiếng Anh suốt quá trình học CFA".

Mình cũng cùng quan điểm này. Cũng như ACCA, CFA là một chương trình nghề nghiệp và họ không yêu cầu tiếng Anh đầu vào. Vì T.A sử dụng toàn là tiếng Anh có cấu trúc đơn giản, chỉ khó về phần từ vựng. Mà từ vựng thì chỉ có thể học và hiểu được trong quá trình bạn học chính CFA hay ACCA. Vì vậy các khóa tiếng Anh dự bị gì gì đó mang màu sắc...lừa đảo là chính.:015:

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
vâng e cảm ơn anh chị
e cũng muốn hỏi thêm,CFA có 6 môn,e muốn song song với quá trình học trên lớp mình sẽ học luôn môn tương ứng ý:vi mô,vĩ mô,xác suất...tuy nhiên e vẫn chưa khởi động nên e chưa bít ntn
e muốn hỏi liệu đó có phải là cách ổn ko ạ
và các anh chị học như thế nào ạ

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
Học CFA

vâng e cảm ơn anh chị
e cũng muốn hỏi thêm,CFA có 6 môn,e muốn song song với quá trình học trên lớp mình sẽ học luôn môn tương ứng ý:vi mô,vĩ mô,xác suất...tuy nhiên e vẫn chưa khởi động nên e chưa bít ntn

Thật ra CFA có tất cã 16 topic area chứ không phải là 6 môn như bạn nói đâu (6 quyển sách, mỗi quyển 3 topic area).

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
Học CFA

vâng e cảm ơn anh chị

Mình cũng cùng quan điểm này. Cũng như ACCA, CFA là một chương trình nghề nghiệp và họ không yêu cầu tiếng Anh đầu vào. Vì T.A sử dụng toàn là tiếng Anh có cấu trúc đơn giản, chỉ khó về phần từ vựng. Mà từ vựng thì chỉ có thể học và hiểu được trong quá trình bạn học chính CFA hay ACCA. Vì vậy các khóa tiếng Anh dự bị gì gì đó mang màu sắc...lừa đảo là chính.:015:

Mình cũng đồng quan điểm này.

T

thanhmai89

Guest
18/11/09
4
0
0
34
Hà Đông
nhưng thực ra cái điểm đậu mỗi môn là không công bố, tỷ lệ điểm mỗi môn cũng không cố định,do họ định tỉ lệ mỗi lần thi là khác nhau mà, thế nên cái tỷ lệ điểm đậu lại cuối cùng vẫn là do họ quyết định mà! >>>>> mình đi hội thảo người ta bảo vậy

T

thanhmai89

Guest
18/11/09
4
0
0
34
Hà Đông
Hi,
Mình gặp một candidate vừa tốt nghiệp Đại học ngoại ngữ Hà nội, thi và đỗ CFA level1 tháng 6 vừa rồi..
Mục tiêu của bạn ấy rất đơn giản là học CFA đề hiểu thuật ngữ và sản phẩm tài chính --> Để đi dạy tiếng anh chuyên ngành tài chính.

Vậy đấy, bạn tự cân nhắc cho mình.

ôi! tự tin hơn!!!:-xxx

T

thanhmai89

Guest
18/11/09
4
0
0
34
Hà Đông
Đăng kí thì là có tài liệu bạn ơi, còn nếu không thì đọc sách của schweser ( KO PHẢI CURRICULUM CỦA CFA INSTITUTE ĐÂU NHÉ)
link down schweser: http://www.boshko.com/Download/eBooks/Finance/Chartered Financial Analyst (CFA)

curriculum khác j với schewser ah??! các ah chị học rồi có thể giải thích cho em không ah?! ở trung tâm như FTMS và AFTC thì đậy cái nào ah?! có anh chị nào học ở AFTC chưa ah

K

kiku

Sơ cấp
12/11/08
39
0
0
hanoi
Thực chất phần lớn câu hỏi của mọi người đều có thể tìm thấy dễ dàng trên google. Các bạn cứ search trước khi hỏi có hơn không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA