Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp báo cáo kiểm toán độc lập

• Thread starter vit
  • Ngày gửi
V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
Các anh chị cho e hỏi là, Cty e có thuê 1 cty kiểm toán độc lập. Vậy sắp đến thời hàn nộp BCTC rồi, nhưng em nghĩ ko bit nên nộp cả 2 BC(BCTC của cty mình làm và BCTC của cty kiểm toán độc lập làm) Hay chỉ nộp BCTC công ty mình làm trước sau đó nộp BCTC của cty kiểm toán độc lập.Trả lời nhanh giúp e với nha, em cảm ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Phan

Guest
14/11/06
24
0
0
Vung Tau
Nếu kiểm tóan xong trước 31/03 thì chỉ cần nộp BCTC đã kiểm tóan. Còn chưa xong thì nộp BCTC của Công ty trước 31/03 để k bị phạt hành chánh về việc nộp BC chậm.

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
BCTC năm 2009

Nếu kiểm tóan xong trước 31/03 thì chỉ cần nộp BCTC đã kiểm tóan. Còn chưa xong thì nộp BCTC của Công ty trước 31/03 để k bị phạt hành chánh về việc nộp BC chậm.

Nhưng e muốn hỏi thêm là giả sử nộp báo cáo kiểm toán làm như đúng hạn là 31/3 nhưg trên báo cáo kiểm toán không có mã vạch, vậy mình có phải làm thêm BCKQKD, QTTTNDN ...theo phần mềm mã vạch 2.0 không? trả lời nhanh giúp e nhá, em cảm ơn rất nhiều.

Đ

ĐỖ SƠN HẢI

Guest
10/10/06
130
0
0
45
Phan Thiết
Nếu kết quả kiểm tóan bạn chấp nhận thì bạn gõ vào trong phần mềm 2.0 sau đó in ra nộp

Thân chào bạn

Q

quocdang

Guest
30/12/08
1
0
0
53
SG
nộp BCTC, và BC kiểm toán

Các bạn cho mình hỏi:
( Mình là cty TNHH 100% vốn nước ngoài )

1/ Báo cáo kiểm toán có qui định phải nộp cùng với BCTC hay ko ?
2/ Báo cáo kiểm toán (nếu phải nộp) sẽ nộp cơ quan nào ?
3/ Cty bên mình mấy năm nay ko nộp Báo cáo kiểm toán, mặc dù năm nào cũng làm, vậy bây giờ nộp có bị phạt hay ko ? Và có cần phải nộp hết tất cả các năm trước ko ?

Nếu có văn bản nào thì các bạn vui lòng cho mình biết he. Cho mình cái tên cũng được

Cảm ơn các bạn rất nhiều

1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
Các bạn cho mình hỏi:
( Mình là cty TNHH 100% vốn nước ngoài )

1/ Báo cáo kiểm toán có qui định phải nộp cùng với BCTC hay ko ?
2/ Báo cáo kiểm toán (nếu phải nộp) sẽ nộp cơ quan nào ?
3/ Cty bên mình mấy năm nay ko nộp Báo cáo kiểm toán, mặc dù năm nào cũng làm, vậy bây giờ nộp có bị phạt hay ko ? Và có cần phải nộp hết tất cả các năm trước ko ?

Nếu có văn bản nào thì các bạn vui lòng cho mình biết he. Cho mình cái tên cũng được

Cảm ơn các bạn rất nhiều
1. BC kiểm toán là BCTC đúng nhất, đưng nghĩ đó là 2 loại
2. Báo cáo kiểm toán có thể nộp cho cơ quan thuế mỗi năm khi nộp BCTC, nộp cho ngân hàng, nhà thầu, ...
3. Mấy năm ko nộp bào cáo kiểm toán thì ko sao cả, vì bạn đã nộp BCTC rồi, tuy nhiên nếu có sai lệch điều chỉnh mà bạn cần nộp BC kiểm toán thì bạn sẽ nộp phat (hỏi thuế sẽ rõ)
4. Chẳng có văn bản nào liên quan cả. Kinh nghiệm đi làm thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA