Chưa nộp tờ khai thuế TNCN?

• Thread starter vuphuong
  • Ngày gửi
V

vuphuong

Sơ cấp
5/8/08
2
0
0
45
Hà nội
Bây giờ là tháng 3/09 rồi mà cty mình vẫn chưa làm tờ khai thuế TNCN cho nhân viên. Vậy bây giờ làm và nộp thì có bị phạt ko? Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

Omely

Trung cấp
14/8/07
123
1
0
TPHCM
Nếu số thuế TNCN phát sinh hàng tháng dưới 5tr thì bạn có thể khai theo quý, nếu khai quý 1 thì 30/3 mới hết hạn nộp tờ khai

M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
sao lại là 30 Tháng 3, nó phải sang tháng 4 chứ nhỉ

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
sao lại là 30 Tháng 3, nó phải sang tháng 4 chứ nhỉ

Vậy cty mình không có ai phải đóng TNCN thì vẫn phải làm tờ khai trên 2.0 hả bạn? vẫn phải nộp tờ khai theo quý hả bạn? mọi người ở cty mình vẫn chưa có MST riêng thì ...? (cty mình đang đợi cấp MST cá nhân mà)

O

Omely

Trung cấp
14/8/07
123
1
0
TPHCM
uh,mình gõ nhầm, sorry nha, (30 ngày sau tháng/quý báo cáo).Nếu mà không ai đóng thì thôi khỏi phải kê khai.

N

nguyenlinhhv

Guest
18/3/09
2
0
0
Hanoi
Chi phai ke khai nhung nguoi co thu nhap tren 4tr thoi a ?
Thu tuc cap ma so thue minh phai di lam cho moi nguoi hay ca nhan nguoi do phai di lam ha ban?
Cam on ban da vui long tra loi minh

T

TAMI

Guest
31/5/07
6
0
0
Quận Bình Thạnh
Thủ tục cấp mã số thuế kế toán có thể đến chi cục thuế hoặc cục thuế nơi quản lý bạn để làm thủ tục cấp mst, không cần phải cá nhân người đó phải đi đâu bạn.

V

vuthithula

Guest
16/3/09
3
0
0
38
Hải dương
Các anh chị cho em hỏi tý nhé, sau khi nhân viên có mã số thuế rùi nhưng không phát sinh nộp thuế thì hàng tháng, hay hàng quý mình có phải nộp tờ khai thuế thu nhập cá nhân không? em đang không biết các anh chị chỉ giúp em với nhé.

moixuongnui

moixuongnui

Cao cấp
18/11/08
216
0
16
tphcm
Các anh chị cho em hỏi tý nhé, sau khi nhân viên có mã số thuế rùi nhưng không phát sinh nộp thuế thì hàng tháng, hay hàng quý mình có phải nộp tờ khai thuế thu nhập cá nhân không? em đang không biết các anh chị chỉ giúp em với nhé.

Không phát sinh hàng quý vẫn phải nộp tờ khai.

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Còn nông cạn về thuế tncn

mình chưa biết thì khi nào mình bắt đầu làm thủ tục thuế tncn cho các nhân viên.tại vì nếu lương ai cũng nhỏ hơn 4000.000 huhu thế thì có làm gì không,về điều khoản của luật thì mình nắm rõ mà sao cái mới bước vào thì mình chẳng biết làm sao, vui long đừng chê cười mà giúp mình rõ hơn với, mình cảm ơn , cảm ơn nhiều, cảm ơn rất nhiều:wall::021:

A

anhtuan

Guest
28/10/04
3
0
1
hanoi
Em mới vào làm việc tại Cty, thấy số thuế TNCN phát sinh tháng 1 và 2 dưới 5tr nên em làm Tờ khai theo quý. Nhưng theo như em tìm hiểu thuế TNCN năm 2008 thì thấy rằng thường đến quý 4, phát sinh nhiều hợp đồng, nên lúc đó thuế TNCN có tháng lại nhiều >5tr. Vậy em phải làm thế nào bây giờ ạ? Nếu theo tháng thì bị chậm nộp tháng 1 và 2 mất rồi. Còn nếu theo quý thì có làm sao ko ạ? Các anh chị trả lời giúp em với nhé! Em đang băn khoăn quá.

T

tungvinh

Sơ cấp
30/10/08
28
0
0
42
nha trang
mình chưa biết thì khi nào mình bắt đầu làm thủ tục thuế tncn cho các nhân viên.tại vì nếu lương ai cũng nhỏ hơn 4000.000 huhu thế thì có làm gì không,về điều khoản của luật thì mình nắm rõ mà sao cái mới bước vào thì mình chẳng biết làm sao, vui long đừng chê cười mà giúp mình rõ hơn với, mình cảm ơn , cảm ơn nhiều, cảm ơn rất nhiều:wall::021:

nếu không phát sinh thuế TNCN bạn vẫn phải nộp tờ khai, theo quý chẳng hạn đến hạn là ngày 30/4, ngoài các chỉ tiếu 08,09 thì bạn ko cần phải kê khai chỉ tiêu gì cả vì ko phát sinh mà, trước mắt thuế mới chỉ yêu cầu những cá nhân có thu nhập trên 4tr mới phải đăng ký MST thôi

T

tungvinh

Sơ cấp
30/10/08
28
0
0
42
nha trang
nếu không phát sinh thuế TNCN bạn vẫn phải nộp tờ khai, theo quý chẳng hạn đến hạn là ngày 30/4, ngoài các chỉ tiếu 08,09 thì bạn ko cần phải kê khai chỉ tiêu gì cả vì ko phát sinh mà, trước mắt thuế mới chỉ yêu cầu những cá nhân có thu nhập trên 4tr mới phải đăng ký MST thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA