Mỗi tuần một chuyên đề

Đổi tên trên thẻ MST

• Thread starter bachelorgirl
  • Ngày gửi
B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
Cuối năm 2008 em có làm đăng ký MST TNCN cho các nhân viên ở VP em (bên em là NGO ạ). Đã trả kết quả. Nhưng hôm vừa rồi khi em đi ép mấy cái thẻ MST ấy thì em phát hiện ra có 1 thẻ mà tên bị ghi sai. Em đảm bảo lúc em nộp hồ sơ em đã check đúng mọi info nhưng k hỉu bên cục thuế họ in sai tên 1 nhân viên. Hic. Đây rõ là k phải lỗi của em!! E hỏi họ thì họ chỉ bảo làm lại. Thế tức là đăng ký lại từ đầu mà hiện tại đang hoãn đăng ký.

Hiện giờ em fải làm sao đây? CÓ bác nào bít cách sửa nhanh để em còn có MST chị ý mà kê khai đc k? Or nếu fải đăng ký lại thì khi nào bđầu đký lại đc. Huhu. Em đang cần gấp!!!

Thêm nữa, chỗ e có bác đại diện là ng nước ngoài. Theo e thấy thì năm ngoái k trả PIT của bác ý ( e mới vào mà). Vậy luật mới thì sao nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
không bác nào giúp đc em à? Huhu.. Chít mất thui..

B

bnw2006

Trung cấp
27/11/08
163
0
16
HCM
A

Anhni

Guest
12/3/09
10
0
0
Đà Nẵng
Bạn đã nộp lại MST sai cho cơ quan Thuế rồi thì theo quy trình trong vòng 10 ngày làm việc họ sẽ cấp lại MST cho bạn. Ko thì bạn nhờ cán bộ thuế nhận tờ khai cửa bạn ( bphận 1cưả ) qua nói giúp bộ phận tin học ho làm nhanh cho.:066:

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Nếu thuế họ làm sai thì bạn yêu cầu họ sửa lại, bạn có sai đâu mà đăng ký lại. Cần phải mạnh dạn đấu tranh nếu biết mình làm đúng.

Không có thông tin nào nói tạm hõan đăng ký MST cả, bạn cứ tiến hành yêu cầu họ điều chỉnh nếu họ sai còn nếu bạn sai thì bạn cần làm lại mới luôn.

Tất cả các cá nhân có thu nhập khi làm việc tại Việt Nam đều phải kê khai và nộp thuế TNCN nên bạn cũng cần kê khai và nộp thuế cho cá nhân này.

B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
Thks các bác. E đảm bảo là e làm k sai. Vì mọi thứ e đều check hết. Nhưng khổ nỗi lúc họ trả KQ bon chen mãi e cũng chỉ scan qua đống thẻ MST ấy. Đến gần đây đi ép mới phát hiện ra. Thế thì cũng đã quá 10ngày. Hichic. (e chỉ ví dụ họ ghi nơi cấp CMT là " Hf Tây"!! hay thêm "thanh" vào tên của cá nhân chả hạn)
E đã hỏi bên Cục thuế, họ chỉ nói là fải làm lại nhưng mà nói là hoãn làm đký MST. E cũng đấu tranh với họ đấy nhưng bên ấy lúc nào cũng coi lỗi của họ là llõi của ng khác. Thế nên e rất chi là bế tắc. Chả lẽ làm lại rất mất thời gian...
Tiện thể cho em hỏi là kê khai khấu trừ thuế với cá nhân chưa có MST(trong trường hợp em làm lại cho mấy người đó) thì có kê khai được không? Cả làm thủ tục giảm trừ gia cảnh nữa..?

E rất biết ơn các bác.

B

bachelorgirl

Sơ cấp
18/3/09
32
0
0
38
Hanoi
Bạn đã nộp lại MST sai cho cơ quan Thuế rồi thì theo quy trình trong vòng 10 ngày làm việc họ sẽ cấp lại MST cho bạn. Ko thì bạn nhờ cán bộ thuế nhận tờ khai cửa bạn ( bphận 1cưả ) qua nói giúp bộ phận tin học ho làm nhanh cho.:066:

Tình hình là em chạy bên Cục thuế HN nhờ người này người ta lại chuyển sang người khác. Người khác lại kêu sang người khác hoặc k làm.. Khó lém bác ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA