Nộp BCTC năm 2009.

• Thread starter tanlenguyet
  • Ngày gửi
T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Các bạn cho mình hỏi in BCTC ra làm mấy cuốn và nộp cho những cơ quan nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
ban nop 1 bộ cho thuế, 1 bộ cho bên thống ke, 1 lưu tại cty. chúc bạn thành công

M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
cho mình hỏi phần thuyết minh bctc ở phần
- thuế và các khoản phải nộp nhà nước, phần thuế môn bài đưa vào đâu, thuế TNDN là (-10.000.000) thì ghi ntn?
- tình hình tăng giảm vốn chủ sở hữu, phần lợi nhuận sau thuế chưa phân phối nếu trong năm mình lỗ thì ko cần phải ghi chỉ tiêu này đúng ko?
- bảng quyết toán thuế TNDN ở phần C xác định thuế TNDN phải nộp, nếu trong năm lỗ có lấy số liệu âm đó nhân vời thuế suất để ra số thuế phải nộp là số âm ko,
ai biết chỉ dùm mình với

M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
đúng rồi, mình quên, nộp thuế 2 bộ

T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Vậy là mình lấy bộ mà thuế đã đóng dấu đó rồi thêm 1 bộ nữa lên Phòng thống Kê hay sao?

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Nộp chậm BCTC thì phạt ntn ah? Thanks các pác

N

ngoc chau

Guest
không phải nộp báo cáo tài chính lên sở kế hoạch đầu tư, như trong qd48 đâu các bạn ạ

B

binhkt123

Cao cấp
16/5/09
282
0
16
Huế
ban nop 1 bộ cho thuế, 1 bộ cho bên thống ke, 1 lưu tại cty. chúc bạn thành công

Sao ít vậy, như mình tại công ty đã là 03 bộ rồi: 01 bộ cho Giám đốc, 01 cho Kế toán trưởng, 01 cho KT tổng hợp, còn HĐQT nữa tùy theo số lượng Cổ đông giữ vốn lớn nhiều hay ít mà mỗi người có 01 bộ, sở KH ĐT 01 bộ, Thuế 01 bộ, thống kê 01 bộ, Ngân hàng nơi mình vay vốn cũng một bộ ... nói chung tùy thuộc vào tình hình Công ty mà bạn thấy những nơi nào có liên quan thì in mỗi nơi một bộ, mất gì nào?

H

hungvang

Sơ cấp
14/4/09
7
0
0
48
Everywhere
Nộp báo cáo theo quy định của Nhà nước thì phải theo QĐ 15 trong đó có nói rõ số lượng báo cáo phải nộp cho các cơ quan nhà nước còn tuỳ thuộc vào loại hình doanh nghiệp nữa (ví dụ: Nếu là DN nhà nước thì còn phải gửi Bcáo cho Sở tài chính nữa...), ngoài ra còn theo quy định của Công ty có quy định nộp cho các bộ phận trong công ty thì cứ thế mà làm.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Bên mình thì như sau: Nộp thuế 2 bộ. Họ xác nhận và trả lại mình 1 bộ. Nộp Cục thống kê 1 bộ, Sở KH Đầu tư 1 bộ không cần có xác nhận của bên thuế. Mình giữ 1 bộ. Còn nội bộ, sếp bảo in đưa cho ai thì đưa người đó.

T

ttsp

Trung cấp
5/8/09
82
2
8
Hải Phòng
nếu DN vừa và nhỏ thì chỉ nộp tại cơ quan thuế và lưu tại DN

K

kieuoanhxinhdep

Sơ cấp
19/11/09
9
0
0
36
Bình Định
Chào các pác, em là thành viên mới, muốn vào xin các pác và ace chỉ cho vài chiêu. Tình hình là học kế toán ra nhưng 1 năm nay không làm báo cáo thuế, hic đau khổ lắm, giờ công ty pà chị họ gọi qua làm nhưng chỉ làm được bc tháng thôi, còn quý và năm không làm được, nếu Pác hoặc ace nào rành về lĩnh vực này thì mong giúp đỡ, có thể dạy kèm em 1 khóa cũng được (công cán em lo đầy đủ). mong Pác nào đó nhiệt tình giúp đỡ cho em. em tên Kiều Oanh, số đt: 0974353054.

D

dieuhuong9a7611

Sơ cấp
7/12/09
9
0
0
ha noi
A c nao tra loi giup em voi?
Cong ty em moi thanh lap ngay 08/10 ma em lai la ke toan moi ra truong chua biet phai lam BCTC nhu the nao ca?ca quyet toan thue nua?
O truong chung em khong dc hoc nen chang biet j ca?
tat ca so sach giay to tu thang 10 den h em van chua lam het nua?
anh chi nao co mau gui cho em di?
E cam on anh chi nhieu?
Hoac anh chi gui vao dia chi mail cho em " Hoamoclan201289@yahoo.com" hoac "buingoc.ge@gmail.com"
Em cam on cac anh chi nhieu?

D

duchao012008

Guest
thuế môn bài bạn có thể ho vào các khoản phải nộp cho nhà nước hoặc vào TK642
Đã âm rùi thì sao phải nộp thuế TNDN phải không bạn

D

duchao012008

Guest
Chào dieuhuong!
Bạn phải làm các việc sau nhé:
1.Tổng hợp chứng từ thu chi từ ngày hoạt động