Nộp BCTC năm 2009.

• Thread starter tanlenguyet
  • Ngày gửi
P

phananh08

Guest
20/1/09
10
0
0
Hai Duong
bạn làm lâu chưa, nếu từ khi bắt đầu thành lập doanh nghiệp thì tức là lúc đó bạn đã lập chứng từ, sổ sách và làm báo cáo thuế rồi. Vậy thì việc cần làm đầu tiên của bạn đầu năm là đi kiểm kê hoá đơn, sau đó về lập bảng quyết toán hoá đơn năm( nộp sớm k sẽ bị phạt), sau đó bắt tay vào làm báo cáo tài chính. Bạn làm theo hình thức nào, nếu có thể add nick của mình, mình sẽ hướng dẫn bạn cụ thể: phananh201085.
Còn BCTB phải nộp cho: cơ quan thuế, cơ quan thống kê, sở kế hoạch đầu tư và lưu lại cơ quan.
chúc bạn thành công!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoclam986883444

Guest
23/12/09
4
0
1
38
thai nguyen
Các bạn cho mình hỏi in BCTC ra làm mấy cuốn và nộp cho những cơ quan nào?
bạn ah tùy vào hình thức công ty - dn mà phải nộp báo cáo tới những nơi quy định!
như sau:
(2) Nơi nhận báo cáo tài chính năm được quy định như sau:
Loại hình doanh nghiệ :
1- Công ty TNHH, Công ty cổ phần, Công ty hợp danh, Doanh nghiệp tư nhân,Nơi nhận báo cáo tài chính: Cơ quan Thuế ,Cơ quan đăng ký kinh doanh ,Cơ quan Thống kê

2-Hợp tác xã Nơi nhận báo cáo tài chính: Cơ quan Thuế, Cơ quan đăng ký kinh doanh
chúc thành công!:dance2:

C

con ong

Guest
18/3/10
2
0
1
Hà Nội
1- Công ty TNHH, Công ty cổ phần, Công ty hợp danh, Doanh nghiệp tư nhân,Nơi nhận báo cáo tài chính: Cơ quan Thuế ,Cơ quan đăng ký kinh doanh ,Cơ quan Thống kê

Mình ở quận Ba Đình, Hà Nội, cũng mới vào nghề thôi, cho mình hỏi:
1. Nộp cho CQ đăng ký KD là Sở KH và đầu tư ở Cát Linh đúng không, nộp ở bộ phận nào?
2. Cơ quan thống kê là nộp ở đâu?
3. Cty minh thành lập từ 2008, năm 2009 mình mới chỉ nộp báo cáo đến thuế thôi, 2 nơi kia không nộp, vậy có sao không nhỉ?
Bạn nào biết chỉ giùm với nhé, cảm ơn nhiều.

L

Le Kim Thy

Sơ cấp
23/10/08
5
0
1
46
quan go vap
Thu tuc nop BCTC

In ra 4 bo
- 02 bo Thue : gom BCTC + QT (01 thue giu - 01 luu cty)
- 02 bo Cuc thong ke : BCTC (01 thong ke - 01 luu cty)

T

Tran Huu Nghi

Guest
Bạn làm 02 bộ nộp cơ quan thuế(Lấy lại 01 bộ có xác nhận của CQ thuế lưu tại công ty ), 01 bộ(không có XN của CQ Thuế) nộp Cục TK(Nhớ lấy biên nhận của Cục TK để lưu nhé). Vậy là đủ.
Chúc bạn thành công

K

khanhlytvc2

Guest
23/2/10
8
0
0
quang nam
ban nop 1 bộ cho thuế, 1 bộ cho bên thống ke, 1 lưu tại cty. chúc bạn thành công

+Mình thấy làm có 2 bản. 1 nộp cho cơ quan thuế, 1 chứng xong mình giữ. Còn thống kê hay không thì phải qua bộ phận thống kê, họ bài cho làm. Còn chỗ mình làm năm 2009 ko phải làm thống kê
Còn các bác làm sao thì mình ko rõ

T

thuylinhlung

Guest
17/5/08
7
0
1
TP HCM
Chào dieuhuong!
Bạn phải làm các việc sau nhé:
1.Tổng hợp chứng từ thu chi từ ngày hoạt động
2. Mở các sổ chi tiết liên quan
3.Sau đó lên báo cáo thế nhé.

bạn ở HP ah, tôi cũng ở Hp này...phone của bạn??? để có gì tiện bề hỏi.

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
Hôm nay la 1/4 minh moi dang hoan thien báo cáo
Không biết trong ngày nay có kịp không?
Nếu trong ngày hôm nay nộp liệu bị phạt là bao nhiêu.
Mình ở chi cục thuế Hưng Yên?
Ban nào biết giúp mình với

Ở Hưng Yên thì mình không biết, nhưng nếu ai ở Chi cụ thuế Hoàng Mai Hà Nội thì hôm nay đến nộp chắc không bị phạt, vì hôm qua có rất nhiều DN bị trả về, họ bảo mai mang lên họ sẽ nhận bình thường. Hôm qua ở Hoàng Mai rất đông, nhưng các bác thuế cũng linh hoạt mở tất cả các cửa, và các bộ phận đều hỗ trợ nhận nên nộp cũng nhanh lắm, tớ vào 5p xong đã nộp xong rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA