Mỗi tuần một chuyên đề

Nhật ký tốt nghiệp

• Thread starter longFire
  • Ngày gửi
L

longFire

Guest
25/3/09
1
0
0
34
tp.HCM
Năm nay trường em cho SV đi thực tập nhưng ko viết báo cáo như mọi năm nữa, mà cho viết nhật ký. Anh chị nào biết chỉ em với, sẵn cho em xin mấy cái mẫu "Lời mở đầu" của báo cáo nữa.:pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Năm nay trường em cho SV đi thực tập nhưng ko viết báo cáo như mọi năm nữa, mà cho viết nhật ký. Anh chị nào biết chỉ em với, sẵn cho em xin mấy cái mẫu "Lời mở đầu" của báo cáo nữa.:pepsi:
Bạn hãy tham khảo Nhật ký Đặng Thùy Trâm, Nhật ký Huyền Diệu hoặc Nhật ký Vàng Anh mà viết :045:

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Bạn hãy tham khảo Nhật ký Đặng Thùy Trâm, Nhật ký Huyền Diệu hoặc Nhật ký Vàng Anh mà viết :045:

Còn nếu tham khảo rùi mà vẫn k viết được thì mang sách bút và... đến nhà pác Vũ pác ý đào tạo cho nhé :045::045:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Ngày... tháng.... năm....
Mình bắt đầu ngày thực tập đầu tiên. Sao cái chị kế toán kia khó chịu với mình thế nhỉ? Cứ ngồi soi mình mãi.
Anh Kế toán đang làm gì đó, hình như đang truy cập vào webketoan.vn thì phải. Không biết nick của anh ý là gì? Nếu mình biết, mình sẽ nhắn tin hỏi thăm, cùng là thành viên với nhau cả, chắc anh ấy không từ chối giúp đỡ mình đâu.
....
....
....
Đại ý: Nhật ký là vậy đó. Bạn vào tham khảo thêm Nhật Ký Mỗi Ngày sẽ biết hàng ngày Kế toán làm gì, nghĩ gì ngay ấy mà...

P

philaobien

Guest
Hi!
Cái nhật ký thì nó cũng giống cái báo cáo thôi. Chẳng qua là dài dòng lê thê hơn tí.
Ví dụ:
Ngày....
Ngày đầu tiền mình đến thực tập tại công ty X. Công ty thật là bé tí. Lại có mấy bà già hắc xì. Có mỗi mấy phòng ban, gồm...., có vài chục... cán bộ công nhân viên mà cứ tưởng là to lắm.
Trong cái công ty be bé ấy, có một cái phòng kế toán to to, trong phòng kế toán to to ấy có mấy người kế toán nho nhỏ, gồm... Gớm, mặt mình sáng sủa thế này thế mà đến chả đứa nào nó buồn tiếp. Không biết nhìn người...
Đó, rồi người ngồi gặm bút, người ngồi chơi game. Mấy bà già chồng chê thì ngồi than vãn.
Đó, đại thể thì nó cũng là thế đó, trong nhật ký bạn cũng phải nêu bật được đặc điểm nổi bật của công ty, của phòng kế toán, quy trình hoạch toán, thực hiện công tác kế toán của từng thành viên trong phòng kế toán nói riêng và toàn bộ phòng kế toán nói chung.
Túm lại là chẳng khác gì cái bản báo cáo chết tiệt mà ngày xưa tui cũng phải làm thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA