audit software

• Thread starter Me2min
  • Ngày gửi
M

Me2min

Guest
28/4/04
22
0
0
có bạn nào biết về phần mềm kiểm tóan nào thì chỉ cho mình với. Thanks
Pls help me! so urgent

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Me2min

Guest
28/4/04
22
0
0
Mình đang làm về đề tài kiểm tóan nhưng chưa có tài liệu, bạn nào biết thì chỉ cho mình với

T

thainguyen

Guest
1/2/05
13
0
0
không biết
Kiểm toán phụ thuộc rất nhiều vào năng lực và kinh nghiệm của Kiểm toán viên. Do vậy tôi thắc mắc liệu có phần mềm nào có thể đáp ứng được những yêu cầu của kiểm toán. Ở VN chắc chưa có phần mềm kiểm toán nào đâu.

Nếu có thì chỉ tồn tại ơ Big-4 dạng quản lý hồ sơ và hỗ trợ lập kế hoạch thôi.

Chúc may mắn

M

Me2min

Guest
28/4/04
22
0
0
thế nhưng tại sao khi minh search trên mạng thi vẫn thấy các file ghi la audit software ma

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
Ở VN, các công ty lớn như Big 4 hay Vaco có dùng phần mềm kiểm toán. Còn các công ty nhỏ thì có lẽ chưa dùng vì chi phí bỏ ra mua một phần mềm kiểm toán là khá cao.
Phần mềm kiểm toán trợ giúp khá hiệu quả cho kiểm toán viên trong công tác kiểm toán. Ngoài quản lý hồ sơ và hỗ trợ lập kế hoạch như bạn Thainguyen nói thì phần mềm kiểm toán còn có khá nhiều tính năng hữu dụng khác như phân tích rủi ro, xử lý cân đối kế toán...
Đa số các công ty kiểm toán đều thuê các công ty phần mềm thiết kế riêng cho mình một phần mềm kiểm toán phù hợp với chương trình kiểm toán của công ty. Mà chẳng ai lại đi public cái phần mềm của công ty mình ra cả. Vì vậy nếu có search thì Me2min cũng chỉ tìm thấy những thông tin về các công ty sản xuất phần mềm kiểm toán thôi.
Mình chỉ thấy Kiểm toán Nhà nước là có giới thiệu về phần mềm kiểm toán mà họ đang sử dụng. Bạn có thể tìm đọc trên Auditing Review.

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
MaiCa nói:
Không biết bạn Hằng đã xin được thực tập ở đâu chưa, nếu bạn đã xin được vào thực tập tại VACO thì chúc mừng bạn nhé : )
Thanks Maica. Rất tiếc là mình lại chưa có cơ hội đến VACO. Tuy nhiên nếu bạn có nhu cầu tìm hiểu về AS/2 thì đến chỗ mình chơi nhé...hehe...

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Nguyen Hang vào đây, anh em ta cùng bi bô về phần mềm kiểm toán nào. Em biết đến đâu về phần mềm kiểm toán? Các chức năng của nó là gì?

S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
PAWS Audit Management Software (ko biết có liên quan gì ko nhẩy)

PAWS Audit Management Software

Our PAWS software is a complete solution to audit management and workpapers. Integrated risk management and internal controls modules make it equally suitable for use by risk departments and for compliance with Sarbanes-Oxley reporting. Web based modules allow direct update of risks, controls, audit questionnaires and the status of outstanding actions.
Pentana Audit Work System
Click here for more information

And here

About Audit: http://www.cpanet.com/audit/index.asp
About Audit Software: http://www.auditsoftware.net/
(trong đấy có cái Add-In Software Turns Excel Into a Leading Audit Software đấy, ko biết mấy bác Excel Fans có care ko nhỉ??
A new add-in makes Excel into a fully-functional audit software with the power to sort, summarize, look for duplictaes, join files, and much more.)

----

Dùng 1 công cụ để search tài liệu, tớ thấy có mấy cái này:
1. Audit_standards_guidlines_ISACA.pdf (1.33Mb)
2. KPMG Audit.RAR (109.07MB)
3. Managing Audit Function 3Ed.chm (4.38MB)
4. Measurement And Internal Audit.zip (863Kb)
... 1 cái Benmark Audit Report của PWC
và 1 lô xích xông các tài liệu kiểu Audit Document, Management Audit hoặc tương tự... Không biết mấy cái đó có giúp ích gì cho những SV chuyên ngành kiểm toán không nhỉ.

PS: Tớ...ko biết gì về audit đâu nhé, thấy liên quan đến Software nên Search thử phát thôi :--)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA