Hỏi về các loại thuế liên quan đến đất đai ?

• Thread starter XuanDuc
  • Ngày gửi
X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Chào tất cả các bạn !
Hiện mình đang lập dự án đầu tư một cụm công nghiệp. Cty thực hiện việc đền bù, giải phóng đền bù cho người dân. Vậy mình xin hỏi, sau khi đền bù cho dân xong doanh nghiệp phải chịu các khoản chi phí thuế liên quan đến đất đai nào phát sinh cho đến khi dự án được đưa vào khai thác ? và các văn bản mới nhất liên quan đến các loại thuế đất hiện đang có hiệu lực ?
Bạn nào biết về vấn đề này xin giúp dùm.
Cám ơn nhiều .

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongkt2008

Sơ cấp
11/6/08
20
0
0
Ha Noi
VB liên quan đến đất đai

Gửi bạn,
Hiện có rất nhiều văn bản hướng dẫn về thuế đất. Bạn có thể tham khảo trên trang này: http://legal.khaitri.vn . Có các tiêu thức tìm kiếm để bạn tìm được vb liên quan đến thuế đất một cách chính xác nhất (vấn đề pháp lý = "thuế" & tên văn bản chứa "đất") . Chúc bạn tìm được văn bản theo yêu cầu.

H

hangsummer

Sơ cấp
11/9/08
13
0
1
42
HP
Theo thong tu 134 thi DN cua minh duoc mien thue 2 nam va duoc giam thue 3 nam ke tu 2007 thi co phai lam van ban de trinh cho co quan thue khong?

N

ngoivn

Guest
4/4/09
3
0
1
Phú Yên
Cho em hỏi về mã số thuế một tí

Các bác kế toán ơi, Mã số thuế được sử dụng như thế nào vập, anh kế toán ở cơ quan em (trường học) nói MST là cái cần bí mật nên không ai được biết. Ai muốn biết MTS của cơ quan phải làm đơn trình lên ảnh để ảnh duyệt rồi cho. Các bác giúp em với! Cảm ơn các bác nhiều lắm.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Theo thong tu 134 thi DN cua minh duoc mien thue 2 nam va duoc giam thue 3 nam ke tu 2007 thi co phai lam van ban de trinh cho co quan thue khong?

Mình đang muốn biết đất nông nghiệp từ khi đền bù giải tỏa cho dân xong thì phải nộp các khoản thuế, phí gì để được chuyển mục đích sang đất công nghiệp.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Các bác kế toán ơi, Mã số thuế được sử dụng như thế nào vập, anh kế toán ở cơ quan em (trường học) nói MST là cái cần bí mật nên không ai được biết. Ai muốn biết MTS của cơ quan phải làm đơn trình lên ảnh để ảnh duyệt rồi cho. Các bác giúp em với! Cảm ơn các bác nhiều lắm.
Mã số thuế được sử dụng trong nhiều lĩnh vực liên quan đến thuế và được công khai sử dụng. Mọi người trong một tổ chức và đơn vị mình đều phải biết mã số thuế của cơ quan để sử dụng :hóa đơn, hợp đồng, .v.v. Mã số thuế cũng cần phải cung cấp cho tất cả các khách hàng và cá nhân bên ngoài có liên quan để sử dụng khi cần. Tóm lại mã số thuế không có gì là bí mật cả mà trái lại phải đựơc công khai cho mọi người. Và trách nhiệm công khai cho mọi người biết là bộ phận kế toán, qua đó giúp chứng từ kế toán được đúng theo quy định. Không cần phải làm đơn gì cả.

L

lanhuongkt

Guest
19/9/09
1
0
1
hue
phải nộp thuế sử dụng đất - tiền đền bù giải toả và lệ phí trước bạ (0.5% giá trị đất)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA