Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục mua Giấy nộp tiền vào NSNN băng CK

• Thread starter habang
  • Ngày gửi
T

Tran Nhan

Trung cấp
4/12/06
86
0
6
48
Huế -HCM
Lần này thì dấu (x) ở ô ngân hàng không xuất hiện mà mặc định ở ô tiền mặt?
Nội dung các khoản nộp và số tiền chỉ xuất hiện chữ ORROR?
Những chổ .. màu đỏ thì tự gõ vào?
Ô J4, J11 không cần ghi có được không?
Nhờ chỉ giúp nhé, cám ơn anh.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
Ok

Lần này thì dấu (x) ở ô ngân hàng không xuất hiện mà mặc định ở ô tiền mặt?
Nội dung các khoản nộp và số tiền chỉ xuất hiện chữ ORROR?
Những chổ .. màu đỏ thì tự gõ vào?
Ô J4, J11 không cần ghi có được không?
Nhờ chỉ giúp nhé, cám ơn anh.

ORROR là do máy bạn đang đặt chế độ Date theo "Tây" mm/dd/yyyy . khi bạn nhập ngày/tháng/năm nếu ngày lớn hơn 12 thì máy hiểu đây là mm nên không nhận ra tháng 13, 14....31. Bạn đặt lại dd/mm/yyyy (nếu nhập 25/4 enter mà ô ngày nhận 25/04/2009 là OK.../.

J10 = 1111 (TK tiền mặt VND) thì sẽ tích (TM) còn lại sẽ tích Chuyển khoản.

J4 rất quan trọng nếu CT có trên một khoản thuế, nó sẽ căn cứ vào số TT này đã được ghi trong sổ nhật ký (khi Ctrl+L) để nhặt ra các dòng thứ 2,3,4,5 trên GNTVNS.

J11 không cần ...xin ký tự trắng vào đó.
Màu đỏ như lời chỉ dẫn.

T

Tran Nhan

Trung cấp
4/12/06
86
0
6
48
Huế -HCM
đợt trước thì J10 = 1111 (TK tiền mặt VND) thì sẽ tích (TM) còn lại sẽ tích Chuyển khoản. Nhưng lần này thì gõ tài khoản NH nhưng vẫn tích vào TM?
Dưới ô nội dung xuất hiện [HASHTAG]#NAME[/HASHTAG]? (Ở file GNT) ? Không biết e đã gõ sai chổ nào nữa?

H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
hi

đợt trước thì J10 = 1111 (TK tiền mặt VND) thì sẽ tích (TM) còn lại sẽ tích Chuyển khoản. Nhưng lần này thì gõ tài khoản NH nhưng vẫn tích vào TM?
Dưới ô nội dung xuất hiện #NAME? (Ở file GNT) ? Không biết e đã gõ sai chổ nào nữa?

Mỗi lần thay đổi 1111 hay 1121 bạn hayd đóng file GNT lại rồi hãy mở để nó update DL mới.
#NAME?.... Có thể bạn quét vi rút = BKAV đã chọn diệt cả file Macro nên đã bị phá ứng dung./ bạn tải lại về và bỏ dấu chọn diệt cả file Macro trước đã nhé../.

T

thuyvdiem

Sơ cấp
Cho em hỏi tí chút:Nhập từ tháng 1 đến hết tháng năm thì OK nhưng Khi nhập ngày từ tháng 6 trở đi thì GNT báo lỗi "ORROR" ở phần nội dung và số tiền

T

Trinh Lan Dung

Guest
19/4/08
28
0
0
38
Hà Nội
Cho mình hoi luôn với, Cty mình vẫn còn GNT vào NSNN và Giấy nộp tiền bằng Chuyển khoản, mà bây giờ không dùng mẫu này nữa mà dùng mẫu mới, vậy mình báo cáo sử dung hóa đơn là huỷ bỏ số giấy còn thừa có đúng ko? Hay làm như thế nào?Mọ người giúp mình với!

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Cho mình hoi luôn với, Cty mình vẫn còn GNT vào NSNN và Giấy nộp tiền bằng Chuyển khoản, mà bây giờ không dùng mẫu này nữa mà dùng mẫu mới, vậy mình báo cáo sử dung hóa đơn là huỷ bỏ số giấy còn thừa có đúng ko? Hay làm như thế nào?Mọ người giúp mình với!

Đúng rồi đó bạn, cứ làm theo cách của bạn nhé

L

LieuLieu

Trung cấp
9/6/09
51
0
0
36
Tien Du - Bac Ninh
Thãng 4 vừa rồi, cục thuế vừa ban hành lệnh thu hồi giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước rồi mà bạn, bây giờ mẫu nộp tiền vào ngân sách nhà nước do các doanh nghiệp tự đánh,

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Thãng 4 vừa rồi, cục thuế vừa ban hành lệnh thu hồi giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước rồi mà bạn, bây giờ mẫu nộp tiền vào ngân sách nhà nước do các doanh nghiệp tự đánh,

Doanh nghiệp tự khai và in ra chứ, đâu phải tự đánh đâu bác

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
Kê khai tờ Giấy nộp tiền này ntn?

Các bác cho em hỏi với, em cũng dùng mẫu mới này rồi, tự in rùi mang ra NH là okie. Nhưng bây giờ, kê khai vào Bảng kê HHDV mua vào, em không biết kê chỗ Ký hiệu, số hoá đơn ntn. Bên em nộp thuế NK + GTGT hàng NK. Em để trống, HTKK báo lỗi, bắt buộc phải điền. hic hic

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Các bác cho em hỏi với, em cũng dùng mẫu mới này rồi, tự in rùi mang ra NH là okie. Nhưng bây giờ, kê khai vào Bảng kê HHDV mua vào, em không biết kê chỗ Ký hiệu, số hoá đơn ntn. Bên em nộp thuế NK + GTGT hàng NK. Em để trống, HTKK báo lỗi, bắt buộc phải điền. hic hic

Bạn căn cứ vào số tờ khai hải quan ấy nội dung ghi nộp thuế GTGT hàng nhập khẩu là được.

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
To : huong0484

Trường hợp các giấy nộp tiền, không có đánh số. Bạn vào chương trình HTKKT, bạn đánh vào cột số chứng từ và ký hiệu thì bạn ghi : không số. Chương trình sẽ OK, chấp nhận thông tin của bạn ghi.

Ui. Cảm ơn bác kế toán già gân. Vậy là ở cột ký hiệu và số chứng từ, cứ gõ "Không số" là được hả bác? Thuế có thắc mắc gì ko ta? Em gõ rồi và HTKK okie.HI HI

N

nguyenhamo85

Guest
1/12/08
2
0
0
Nam dinh
đúng rui đo. Bạn hay tham khao thông tư 128/2008/TT-BTC

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Ui. Cảm ơn bác kế toán già gân. Vậy là ở cột ký hiệu và số chứng từ, cứ gõ "Không số" là được hả bác? Thuế có thắc mắc gì ko ta? Em gõ rồi và HTKK okie.HI HI

Nếu thuế, hải quan cần xem chứng từ (Giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước - mẫu số : C1-02/NS) thì em photo 1 bản có đóng dấu đã thu tiền của kho bạc Nhà nước để cơ quan thuế, Hải quan xem.
Về hệ thống xử lý dữ liệu công nợ thuế, cơ quan Nhà nước kiểm tra chặc chẽ lằm. Khoản này, bạn nên yên tâm ghi vào "Không số"

Nói thêm, các Giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước - mẫu số : C1-02/NS; doanh nghiệp cũng có thể tự đánh số theo cách quản lý của doanh nghiệp.

Bạn huong0484 có thể xem bài này - Mẫu số: C1- 02/NS - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC - tại đây

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
Thanks bác kế toán già gân nhiều lắm. Nhưng trên tờ Giấy nộp tiền vào NSNN của bên em, không có dấu thu tiền của kho bạc NN vì em mang ra ngân hàng chuyển khoản mà bác.
Vậy là cứ để không số bác nhỉ. Sắp hết hạn nộp tờ khai rồi.hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA