Mỗi tuần một chuyên đề

Deloitte - Cơ hội lớn cho sinh viên sắp tốt nghiệp

• Thread starter kinhcan007
  • Ngày gửi
kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Ngày hội nghề nghiệp năm 2009 Deloitte Việt Nam sẽ được tổ chức tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh, dự kiến thu hút khoảng 2.000 sinh viên chuyên ngành tài chính - ngân hàng đến từ các trường đại học trên cả nước.
Công ty TNHH Deloitte Việt Nam là một trong những công ty hàng đầu tại Việt Nam cung cấp dịch vụ tư vấn chuyên nghiệp trong lĩnh vực kiểm toán, tư vấn thuế, tư vấn tài chính, tư vấn giải pháp cho nhiều khách hàng lớn thuộc mọi thành phần kinh tế như khu vực có vốn đầu tư nước ngoài, các dự án quốc tế và khu vực sở hữu nhà nước.

Hiện Deloitte Việt Nam đang cần tuyển dụng những ứng cử viên cho bộ phận: Kiểm toán, tư vấn Thuế và tư vấn Doanh nghiệp tại văn phòng Hà Nội và TP Hồ Chí Minh.

Ngày hội nghề nghiệp năm 2009 Deloitte Việt Nam sẽ được tổ chức tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh, dự kiến thu hút khoảng 2.000 sinh viên chuyên ngành tài chính - ngân hàng đến từ các trường đại học trên cả nước.

Tham gia Ngày hội nghề nghiệp 2009 Deloitte Việt Nam, các bạn sinh viên sẽ có cơ hội giao lưu, tìm hiểu thông tin doanh nghiệp và sẽ được các chuyên gia tuyển dụng của Deloitte Việt Nam tư vấn về vị trí tuyển dụng và yêu cầu cho từng vị trí.

“Các hoạt động phong phú trong ngày hội tuyển dụng của Deloitte Việt Nam sẽ thể hiện cam kết mạnh mẽ của chúng tôi trong việc đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao với mong muốn góp phần giải quyết vấn đề thiếu hụt nhân lực trầm trọng trong ngành tài chính – ngân hàng” .

Để biết thêm thông tin chi tiết về Ngày hội Nghề nghiệp Deloitte Việt Nam 2009 và download mẫu thư xin việc, các bạn có thể truy cập xem tại địa chỉ: www.deloitte.com/vn

Ngày hội nghề nghiệp Deloitte Việt Nam 2009:

Tại Hà Nội: 08h30 – 11h30, sáng ngày 18 tháng 04 năm 2009 tại Nhà Hát Lớn Hà Nội, số 01 Tràng Tiền, Quận Hoàn Kiếm.

Tại TP Hồ Chí Minh: 08h30 - 11h30, sáng ngày 12 tháng 04 năm 2009 tại Nhà Hát Bến Thành, số 06 Mạc Đĩnh Chi, Quận 1.

:welcome_2

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangton1986

Guest
13/3/09
3
0
0
Hà nội
Công ty TNHH Deloitte Việt Nam là một trong những công ty hàng đầu tại Việt Nam cung cấp dịch vụ tư vấn chuyên nghiệp trong lĩnh vực kiểm toán, tư vấn thuế, tư vấn tài chính, tư vấn giải pháp cho nhiều khách hàng lớn thuộc mọi thành phần kinh tế như khu vực có vốn đầu tư nước ngoài, các dự án quốc tế và khu vực sở hữu nhà nước.

Hiện Deloitte Việt Nam đang cần tuyển dụng những ứng cử viên cho bộ phận: Kiểm toán, tư vấn Thuế và tư vấn Doanh nghiệp tại văn phòng Hà Nội và TP Hồ Chí Minh.

Tham gia Ngày hội nghề nghiệp 2009 Deloitte Việt Nam, các bạn sinh viên sẽ có cơ hội giao lưu, tìm hiểu thông tin doanh nghiệp và sẽ được các chuyên gia tuyển dụng của Deloitte Việt Nam tư vấn về vị trí tuyển dụng và yêu cầu cho từng vị trí.

“Các hoạt động phong phú trong ngày hội tuyển dụng của Deloitte Việt Nam sẽ thể hiện cam kết mạnh mẽ của chúng tôi trong việc đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao với mong muốn góp phần giải quyết vấn đề thiếu hụt nhân lực trầm trọng trong ngành tài chính – ngân hàng” .

Để biết thêm thông tin chi tiết về Ngày hội Nghề nghiệp Deloitte Việt Nam 2009 và download mẫu thư xin việc, các bạn có thể truy cập xem tại địa chỉ: www.deloitte.com/vn

Ngày hội nghề nghiệp Deloitte Việt Nam 2009:

Tại Hà Nội: 08h30 – 11h30, sáng ngày 18 tháng 04 năm 2009 tại Nhà Hát Lớn Hà Nội, số 01 Tràng Tiền, Quận Hoàn Kiếm.

Tại TP Hồ Chí Minh: 08h30 - 11h30, sáng ngày 12 tháng 04 năm 2009 tại Nhà Hát Bến Thành, số 06 Mạc Đĩnh Chi, Quận 1.

:welcome_2
Cảm ơn anh Kinhcan nhiều lắm.em cũng nghe nói đến mà chưa biết rõ lắm.

Q

quakinhmaunau

Guest
4/6/08
40
0
6
Hà Nội
Anh kinhcan cho em hỏi với. Yêu cầu cụ thể cho các ứng viên là gì ạh. Lúc đến tham gia chương trình có phải cần vé mời đến không ạh? Liệu ngoài chuyên ngành tài chính ngân hàng ra thì ngành kế toán có được không ạh? Mà em là sinh viên Liên thông của trường ĐH Công Nghiệp Hà Nội. Trường em không thể bằng như Ngoại Thương, Kinh Tế Quốc Dân, Tài Chính, Ngân Hàng... Vậy có cơ hội để thử sức khi em cũng là trường hợp không phải là hệ chính quy hẳn đi lên từ con đường trung cấp. Liệu rằng có qua được "vòng loại" = "gửi xe"? Em hỏi nhiều quá! Em cảm ơn anh kinhcan đã quan tâm!.
Thân!

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Yêu cầu ở đây không giới hạn đâu em ạ, tất cả những bạn đang là sinh viên các trường ĐH, CĐ đều có thể đến dự và tham khảo. Khi em nhớ mang theo thẻ sinh viên là được.
Còn về vấn đề Liên thông thì em cứ đến và nghe những chuyên gia hàng đầu của Deloitte hướng dẫn những sự lựa chọn hướng đi phù hợp cho tất cả các bạn sinh viên.

Q

quakinhmaunau

Guest
4/6/08
40
0
6
Hà Nội
Yêu cầu ở đây không giới hạn đâu em ạ, tất cả những bạn đang là sinh viên các trường ĐH, CĐ đều có thể đến dự và tham khảo. Khi em nhớ mang theo thẻ sinh viên là được.
Còn về vấn đề Liên thông thì em cứ đến và nghe những chuyên gia hàng đầu của Deloitte hướng dẫn những sự lựa chọn hướng đi phù hợp cho tất cả các bạn sinh viên.

Vâng ạh em xin cảm ơn anh. Một chương trình lý thú, bổ ích như vậy quá tuyệt! Đúng như bạn em nói, những công ty nước ngoài thường làm việc rất chuyên nghiệp, đầy hiệu quả. Bao giờ các doanh nghiệp nhà nước tổ chức được như thế này để thu hút sinh viên khi mới ra trường. :wall:. Em cảm ơn anh! :012:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Cũng có những cty trong nước đang cố gắng để chuyên nghiệp hoá những cách làm và hệ thống tuyển dụng và tuyển chọn nhân tài. Dù sao, có những DN nước ngoài như thế sẽ là tấm gương cho những cách tân với cty trong nước.

H

haw

Guest
24/1/08
68
0
0
wherever
Chào anh Kinhcan007,

Em đã có 1 năm kinh nghiệm làm kiểm toán. Em cũng từng lên kế hoạch ứng tuyển vào big như Deloitte 2009, nhưng đợt rồi công việc ngập đầu nên chưa kịp chuẩn bị kỹ, tinh thần thì vẫn đang stress vì áp lực công việc. Em thấy chưa tự tin. Anh có thể trả lời giúp em về yêu cầu cơ bản đối với những ứng viên như em được không ạ?

Cảm ơn anh trước!

Hình như mình hơi lộn topic, xin lỗi các bạn sinh viên vậy

Sửa lần cuối:
kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Chào em!
Với người có kinh nghiệm 1 năm như em thì cơ hội đến với Big4 sẽ có nhiều thuận lợi hơn so với những bạn sv mới ra trường.
Nghề kiểm toán luôn đòi hỏi kiến thức, đạo đức nghề nghiệp, tính kiên nhẫn và sự cẩn thận rất cao, em đã được trải nghiệm qua 1 năm kinh nghiệm, đã có được sự chín chắn nhất định.
Nghề kiểm toán, đòi hỏi kiến thức trên nghiệp vụ và kinh nghiệm trên thực tế. Cả 2 yếu tố này anh nghĩ em đều đã có, cái chính là ở em, em có vượt qua được chính bản thân mình để bước ra thử sức với những cái mới hay không thôi.

N

nghiemthai

Guest
29/4/09
7
0
1
34
HN
anh ơi, em muốn hỏi 1 chút

1 sinh viên hoạt động xã hội tích cực ở trong và ngoài trường nhưng không liên quan đến kiểm toán thì có được đánh giá cao không ạ. Hay những thứ đấy k quan trọng lắm.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
anh ơi, em muốn hỏi 1 chút

1 sinh viên hoạt động xã hội tích cực ở trong và ngoài trường nhưng không liên quan đến kiểm toán thì có được đánh giá cao không ạ. Hay những thứ đấy k quan trọng lắm.
Anh chưa hiểu hết ý em muốn hỏi??? Em đang học trường nào? Học chuyên ngành gì vậy?
Nếu những hoạt động tích cực ở trong và ngoài trường thì chắc chắn em sẽ được mọi người ghi nhận (bạn bè, thầy cô...).
Vấn đề này không liên quan đến kiểm toán vậy ý câu hỏi của em ntn? Em cụ thể hơn câu hỏi của em nhé? (nếu em là người hoạt động năng nổ mọi hoạt động, là người có đủ tự tin trước tập thể, có khiếu giao tiếp thì anh nghĩ ngành kinh doanh...sẽ phù hợp với em đó).

N

nghiemthai

Guest
29/4/09
7
0
1
34
HN
Anh chưa hiểu hết ý em muốn hỏi??? Em đang học trường nào? Học chuyên ngành gì vậy?
Nếu những hoạt động tích cực ở trong và ngoài trường thì chắc chắn em sẽ được mọi người ghi nhận (bạn bè, thầy cô...).
Vấn đề này không liên quan đến kiểm toán vậy ý câu hỏi của em ntn? Em cụ thể hơn câu hỏi của em nhé? (nếu em là người hoạt động năng nổ mọi hoạt động, là người có đủ tự tin trước tập thể, có khiếu giao tiếp thì anh nghĩ ngành kinh doanh...sẽ phù hợp với em đó).

dạ hiện giờ em đang học năm 2 ngành kiểm toán - KTQD ạ. Ngoài việc học ở trên lớp thì hiện tại em cũng tham gia 1 số hoạt động và em thấy nó không liên quan đến kiểm toán lắm.

Em muốn hỏi anh những điều đó có giúp ích gì nhiều cho công việc sau này hay không, em muốn nhờ anh tư vấn giúp em để định hướng tốt hơn. Bời hiện giờ em cảm thấy mình hơi "tham lam" , cái gì cũng muốn biết, cũng muốn thử...

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
dạ hiện giờ em đang học năm 2 ngành kiểm toán - KTQD ạ. Ngoài việc học ở trên lớp thì hiện tại em cũng tham gia 1 số hoạt động và em thấy nó không liên quan đến kiểm toán lắm.

Em muốn hỏi anh những điều đó có giúp ích gì nhiều cho công việc sau này hay không, em muốn nhờ anh tư vấn giúp em để định hướng tốt hơn. Bời hiện giờ em cảm thấy mình hơi "tham lam" , cái gì cũng muốn biết, cũng muốn thử...
Theo như em kể,anh thấy em là một người rất năng động. Em học năm 2 còn rất sớm để định hướng đi cụ thể cho mình, vì đến thời điểm em bắt đầu ra trường và khi em ra trường những suy nghĩ, tác động nhiều phía sẽ khiến cho em có những quyết định khác xa so với thời điểm này.

Anh chỉ có những lời chia sẻ cùng em:
- Em cứ cố gắng học tập, trau dồi kiến thức cho hành trang tương lai của mình
- Hoạt động ngoài việc học, tham gia những hoạt động xh, hoạt động trường lớp,sẽ làm cho em tìm thêm nhiều niềm vui, có thêm nhiều bạn bè và sẽ tự tin hơn mỗi khi đứng trước tập thể...
- Về những việc đó, không quyết định đến định hướng nghề nghiệp kiểm toán mà em dưj định theo đuổi sau này.
- Em hãy yên tâm và cố gắng học tập,rèn luyện bản thân, cái quan trọng là kiến thức của mình, là sự yêu thích nghề nghiệp thì em sẽ thành công.

N

nghiemthai

Guest
29/4/09
7
0
1
34
HN
em rất cảm ơn những chia sẻ của anh ạ. Em rất mong sau 2 năm nữa em sẽ là đồng nghiệp của anh :">

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
em rất cảm ơn những chia sẻ của anh ạ. Em rất mong sau 2 năm nữa em sẽ là đồng nghiệp của anh :">
Chúc em thành công! Hi vọng điều đó sẽ thành hiện thực, "đồng nghiệp" tương lai ạ.

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Chúc em thành công! Hi vọng điều đó sẽ thành hiện thực, "đồng nghiệp" tương lai ạ.

Anh kinhcan có biết năm nay deloitte ở Hà Nội tuyển tầm bao nhiêu người ko ạ? Với cả lúc nào có kết quả vậy anh? em muốn làm việc ở deloitte lâu lắm rồi,đang đợi kết quả phỏng vấn nên khá là hồi hộp, hik

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA