Tôi hỏi về tờ khai thuế VAT với nhé.

• Thread starter New_User
  • Ngày gửi
N

New_User

Guest
Tôi đang làm tờ khai thuế lần đầu tiên nên không biết kê khai như thế nào đối với các khoản Phí chuyển tiền điện tử; Hoá đơn tiền điện - nước, ...
Những khoản này có được kê vào mẫu Hàng hoá dịch vụ mua vào không (Vì những cái này chỉ có mua vào mà không có bán ra).
Các bác giúp tôi với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Me2min

Guest
28/4/04
22
0
0
trời thì dĩ nhiên là phải kê khai để khấu trừ thuế chứ, phải không anh em?

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Những khoản này, VAT đầu vào bé lắm. Công bóc ra và tập hợp còn tốn kém hơn ấy.
Có cần đưa vào không, nếu nó quá nhỏ bé.
Việc kê khai đầu vào, ko phụ thuộc nó có đầu ra hay không, mà nó có vào hay không thôi.

H

HoangHai

Guest
Tiện đây các bạn cho minh hỏi:
Công ty mình có nhận 1 mặt hàng mẫu nhưng lại xuất bán (có hóa đơn GTGT). Vậy trong trường hợp này mình phải xử lý như thé nào? Vì có đầu ra mà không có đầu vào.
Thanks các bác nhiều

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Hồi xưa công ty của Mina cũng có tình trạng này, khi QT thuế thì cơ quan thuế coi đây là một khoản doanh thu và giá vốn bằng không. ....

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
HoangHai nói:
Tiện đây các bạn cho minh hỏi:
Công ty mình có nhận 1 mặt hàng mẫu nhưng lại xuất bán (có hóa đơn GTGT). Vậy trong trường hợp này mình phải xử lý như thé nào? Vì có đầu ra mà không có đầu vào.
Thanks các bác nhiều

Hàng mẫu cũng có đầu vào.
Trong trường hợp không có đầu vào? chẳng trường hợp nào không có đầu vào cả.
Nếu không có chứng từ đầu vào, bạn vẫn xuất hóa đơn như thường mà.
Do có số thu, nên các loại thuế vẫn phải nộp như thường.

bạn lưu ý, chỉ có 1 trường hợp duy nhất ko được xuất bán: là loại hàng mẫu là HÀNG MẪU KHÔNG ĐƯỢC BÁN. ( Có ghi chú cho loại hàng mẫu này)

H

HoangHai

Guest
Cám ơn các bác nhiều, vì đây là trường hợp tôi gặp đầu tiên và cũng chưa có kinh nghiệm nhiều trong nghế nên cũng thấy khó xử. các bác cho tôi cách giải quyết như vậy tôi rất cám ơn.

M

mlthi

Guest
kê hóa đơn đầu vào

Truờng hợp này bạn vẫn kê bình thường vào bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào để khấu trừ thuế đầu vào. Nếu đầu vào cao mình còn được hoàn thuế đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA