Lập tờ khai thuế TNDN tạm tính mẫu 01A/TNDN

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Chào các bạn!
Cho mình hỏi khi lập Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý 1/2009 - Mẫu 01A/TNDN có phải lập Báo cáo kết quả kinh doanh quý 1/2009 đính kèm không?
Các bạn tham vấn giúp mình!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Không bạn ah. Ở chi cục thuế bên mình họ ko bắt nộp. Chỉ nộp tờ khai tạm tính như các quý trước thôi, ko kèm thêm cái gì cả.

K

khacmatkhau

Guest
9/1/09
9
0
0
ha noi
Cẩn thận đấy! Tớ đang bị CBT gọi lên bắt bẻ về tạm tính quý 4/2008 đây. Theo thông tư 03/2009/TT-BTC ra ngày 13/01/2009: "2. Trình tự, thủ tục thực hiện: Doanh nghiệp thực hiện kê khai, nộp thuế, quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu hiện hành.
a) Tự khai tạm tính quý IV năm 2008 và hàng quý năm 2009:
Doanh nghiệp ghi bổ sung 2 dòng vào trước dòng cam đoan trong Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo mẫu hiện hành như sau:
- Thuế TNDN được giảm theo Nghị quyết CP số 30/2008 = (Thuế TNDN phải nộp trong kỳ x 30%).
- Thuế TNDN còn phải nộp trong kỳ = (Thuế TNDN phải nộp trong kỳ x 70%).
Trường hợp doanh nghiệp lựa chọn phương pháp xác định số thuế thu nhập doanh nghiệp được giảm theo phương pháp hạch toán doanh thu, chi phí, thu nhập chịu thuế của quý IV năm 2008 thì doanh nghiệp phải lập báo cáo kết quả kinh doanh quý IV năm 2008 và nộp kèm tờ khai."
May là lần nộp tạm tính quý 4 đó tớ cũng bị chị ấy gọi lên bắt nộp hết cái nọ đến cái kia nên tớ cãi là em đã nộp theo những gì chị hưỡng dẫn, chị ấy bí đành cho qua. Nhưng lại bắt bẻ tớ k ghi 2 dòng trước dòng cam đoan trong lần nộp tờ khai tự quyết toán tndn cả năm 2008 này:
"- Thuế TNDN được giảm theo Nghị quyết CP số 30/2008 = (Thuế TNDN phải nộp trong kỳ x 30%).
- Thuế TNDN còn phải nộp trong kỳ = (Thuế TNDN phải nộp trong kỳ x 70%)."
Chị ấy định quy tớ vào tội trốn thuế. Tớ phải xử lý vụ này sao đây? Anh chị và các bạn nào biết chỉ dùm tớ với.
Sếp tớ lấy lý do là nếu động chút mình lại fong bì cho họ, họ thấy thu đc sẽ quen thói bắt bẻ mình suốt nên cả năm anh ấy nhất định chỉ chi Tết âm thôi.

T

thuanhiep

Guest
31/12/08
10
0
0
59
Vung tau
Phần giảm 30% ghi vào mục thuế được miễn giảm
Thuế TNDN cònt phảir nộpn trong kỳ=(Thuế TNDN phải nộp trong kỳ x 70%).
Nhưng phảI ghi thêm giảm 30% theo Nghị Quyết 30 vào trước dòng cam đoan (bằng tay) vì in bằng phần mềm mà
Thằng nào bắt bẻ thưa nó liền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA